LIGI KUU ENGLAND YAREJEA, JUMANNE KIMBEMBE ANFIELD, LIVERPOOL-CHELSEA!

>JUMATANO MAN UNITED-HULL CITY OLD TRAFFORD!

LIVER-CHELSEA-JAN31BAADA kupisha Mechi za EFL CUP na FA CUP, EPL, Ligi Kuu England, inarejea kwa kishindo Jumanne Usiku kwa Mechi 7 na Jumatano Mechi 3 huku Macho yapo Anfield ambako Liverpool ‘goigoi’ ataukwaa moto wa Vinara wa Ligi hiyo Chelsea.

Hivi sasa Liverpool wapo mrama baada ya kushinda Mechi 1 tu kati ya 8 za Mashindano yote waliyocheza Mwaka huu 2017.

Ndani ya Siku 4 Wiki iliyopita, Liverpool walitupwa nje ya Makombe Mawili, EFL CUP na FA EPL-JAN23CUP, na kilichouma zaidi Mechi zote wamepigiwa kwao Anfield na uchungu zaidi ni Wikiendi kutupwa nje ya FA CUP na Timu ya Daraja la chini Wolverhampton Wanderers.

Kwenye EPL, Liverpool wapo Nafasi ya 4 wakiwa Pointi 10 nyuma ya Vinara Chelsea.

Mechi nyingine za Jumanne Usiku ni huko Emirates kati ya Arsenal na Watford wakati Mabingwa Watetezi Leicester City, ambao wanasuasua, wapo Ugenini kucheza na Burnley na huko Stadium of Light, Timu ya Mkiani, Sunderland itawakaribisha Tottenham Hotspur ambao wako Nafasi ya 3 wakiwa Pointi 9 nyuma ya Vinara Chelsea.

Jumatano zipo Mechi 3 wakati huko London Stadium ni kati ya West Ham na Man City, Stoke City wakiwa Nyumbani kuivaa Everton na Man United wapo kwao Old Trafford kuivaa Hull City ambayo ndio Wiki iliyopita waliitoa kwenye Nusu Fainali ya EFL CUP licha ya Hull kuifunga Man United 2-1 huko KCOM Stadium kwani walipoteza Mechi ya kwanza Old Trafford 2-0 na hivyo kubwagwa kwa Jumla ya 3-2 kwa Mechi 2.

EPL – Ligi Kuu England

Ratiba

**Saa za Bongo

[Zote kuanza Saa 4 Dakika 45 Usiku isipokuwa inapotajwa]

Jumanne Januari 31

Arsenal v Watford            

Bournemouth v Crystal Palace               

Burnley v Leicester City              

Middlesbrough v West Bromwich Albion          

Sunderland v Tottenham Hotspur          

Swansea City v Southampton               

2300 Liverpool v Chelsea            

Jumatano Februari 1

West Ham United v Manchester City               

2300 Manchester United v Hull City                

2300 Stoke City v Everton 

Jumamosi Februari 4

1530 Chelsea v Arsenal               

1800 Crystal Palace v Sunderland          

1800 Everton v Bournemouth               

1800 Hull City v Liverpool           

1800 Southampton v West Ham United           

1800 Watford v Burnley              

1800 West Bromwich Albion v Stoke City         

2030 Tottenham Hotspur v Middlesbrough                

Jumapili Februari 5

1630 Manchester City v Swansea City             

1900 Leicester City v Manchester United           

REFA JON MOSS ANA 'BIFU' NA JOSE MOURINHO?

REFA-JONMOSS-MOURINHOKwa mara nyingine tena Refa Jon Moss amemkwaruza Meneja wa Manchester United Jose Mourinho baada ya maamuzi yake kwenye Mechi ya Pili ya Nusu Fainali ya EFL CUP hapo Jana kumkera Mreno huyo wakati Hull City ikiifunga Man United 2-1.

Licha ya kipigo hicho, Man United imetinga Fainali ya EFL CUP baada ya kuifunga Hull City 2-0 katika Mechi ya kwanza na hivyo kusonga kwa Jumla ya Mabao 3-2 na Fainali itakumbana na Southampton hapo Februari 26 huko Wembley Jijini London.

Wakiwa kwenye wimbi la kutofungwa Mechi 17, Man United Jana huko KCOM Stadium walijikuta wako nyuma kwa Bao 1-0 baada ya Refa Jon Moss kutoa Penati kwa Hull City na Tom Huddlestone kufunga.

Penati hiyo ilizua utata na hata kuleta Mjadala mkali kwa Wachambuzi wa Soka huko England.

Man United walisawazisha Bao hilo la Dakika ya 35 kwa Bao la Dakika ya 66 la Paul Pogba lakini Hull wakafunga Bao la Pili Dakika ya 85 kupitia Oumar Niasse.

Kwenye Mechi hiyo, mara 3 Man united walilia kupewa Penati na Refa Jon Moss kupeta tu na ya wazi kati ya zote ni pale Chris Smalling aliposukumwa ndani ya Boksi na Tom Huddlestone.

Akihojiwa baada ya Mechi hiyo, Mourinho alionyesha kukerwa na Refa Jon Moss alieamua Marcos Rojo alimsukuma Harry Maguire na kutoa Penati.

Mourinho alieleza: “Sikuona Penati. Ujumbe ni Wachezaji wetu kusherehekea tumetinga Fainali! Sitaki kuzungumzia Penati!”

++++++++++++++++++++++++++++

Mourinho na Historia yake na Refa Jon Moss:

-Mwezi Novemba Mwaka Jana Refa Jon Moss alimtoa Uwanjani Jose Mourinho kwenye Mechi ya Man United na West Ham kwa kuipiga Teke Chupa ya Maji na akapigwa Faini na Kufungiwa kutokaa Benchi.

-Akiwa Meneja wa Chelsea, Mourinho alifungiwa kutokanyaga Uwanjani baada ya kumtukana Refa Jon Moss kwenye Mechi na West Ham na juu yake kupigwa Faini ya Pauni 40,000.

++++++++++++++++++++++++++++

Nae Mchezaji wa zamani wa Manchester United Phil Neville alimponda Refa Jon Moss kwa kutoa hiyo Penati.

Alisema: “Kwanza nilidhani Phil Jones kamchezea Faulo Oumar Niasse nilipoangalia tena nikaona na Rojo. Ilikuwa ni Rojo kwa Harry Maguire lakini haikustahili Penati. Refa Jon Moss alikuwa kwenye nafasi nzuri kuona. Haikuwa Penati na ni uamuzi mbovu kabisa!”

BAADA KUPIGWA BEI - MEMPHIS: ‘SINA USONGO NA MOURINHO, NI MTU MWEMA!’

MEMPHIS-SALUTEMCHEZAJI WA UHOLANZI Memphis Depay amesema hakuwa na uhusiano mbaya na Jose Mourinho licha ya kucheza kwa nadra chini yake.

Depay, mwenye Miaka 22, aliiihama Man United Wiki iliyopita na kujiunga na Lyon ya France baada ya kukosa namba kwenye Kikosi cha Mourinho.

Depay alicheza Dakika 20 tu za Mechi za EPL, Ligi Kuu England, Msimu huu na kuuzwa kwa Lyon Wiki iliyopita kwa Dau la Pauni Milioni 21.7 kwa Mkataba ambao una Kipengele cha Man United kumnunua tena ikiwa atatoswa huko Lyon.

Alipoondoka, Jose Mourinho, aliweka wazi milango kurejea tena kwa Depay kwa vile si ‘Mchezaji mbaya’.

Nae Depay, akiongea na OL TV na kuonyesha hana kinyongo kabisa na Mourinho kuhusu kuuzwa kwake, alitamka: “Maneno yake yalikuwa ni mazuri. Kule Manchester nilifanya bidii lakini nataka kucheza kila Mechi. Hatukuwa na uhusiano mbaya!”

Aliongeza: “Ni Kocha mzuri na Mtu mwema!”

Wikiendi iliyopita, Depay aliichezea Mechi yake ya kwanza Lyon akiingizwa kutoka Benchi na Timu yake kuichapa Marseille 3-1.

Depay, ambae huichezea Timu ya Taifa ya Netherlands, amefunga Bao 7 kwa Man United katika Mechi zake 53 alizocheza tangu ajiunge kutoka PSV Eindhoven Mei 2015 kwa Dau la Pauni Milioni 25.

Msimu huu, Depay ameichezea Man United Mechi 8 tu lakini tangu Oktoba amecheza Dakika 8 tu.

Katika kipindi hiki cha Dirisha la Uhamisho la Januari, Depay amekuwa Mchezaji wa Pili kuuzwa na Man United na mwingine ni Morgan Schneiderlin alieuzwa kwa Everton Januari 12 kwa Ada ya Pauni Milioni 24.

 

 

XHAKA ‘MIKONONI MWA POLISI’, LESCOTT ATUA SUNDERLAND, OLD TRAFFORD KUBADILISHWA KUCHUKUA WALEMAVU WENGI!

PATA RIPOTI FUPI NINI KIMEJIRI ANGA ZA SOKA ENGLAND:

XHAKA ‘MIKONONI MWA POLISI’

ARSENAL-XHAKA-MASHAKANIKIUNGO wa Arsenal Granit Xhaka amehojiwa na Polisi baada ya kuibuka tuhuma za kumkashifu kibaguzi Mfanyakazi wa Kampuni ya Ndege Uwanjani Heathrow Jijini London.

Xhaka, Raia wa Uswisi mwenye Miaka 24, anaaminika kuwa alikuwa akimsindikiza Rafiki yake aliemtembelea London na kukutwa na mkasa huo Jumatatu Usiku.

Sakata hilo linadaiwa kutokea baada ya Mchezaji huyo wa Arsenal na Rafikiye kuchelewa kufika Uwanja wa Ndege na Rafiki huyo kuzuiwa kupanda Ndege kurejea Ujerumani.

Hapo ndipo inadaiwa Xhaka alitoa maneno ya kashfa ya Kibaguzi na Polisi wamethibitisha kutokea tukio hilo na kusema Mtuhumiwa amehojiwa na uchunguzi unaendelea.

Klabu ya Arsenal imekataa kuzungumza lolote.

Tukio hili la Xhaka limetokea takriban Masaa 24 tangu apewe Kadi Nyekundu kwenye Mechi ya Ligi na Burnley ambayo Mswisi huyo alitolewa kwa Kadi Nyekundu wakati Arsenal inashinda 2-1 kwenye Mechi SUNDERLAND-LESCOTTambayo pia Meneja wa Arsenal Arsene Wenger alitolewa nje ya Uwanja na Refa na Jana kushitakiwa kwa Utovu wa Nidhamu na FA, Chama cha Soka England.

SUNDERLAND YAMSAINI JOLEON LESCOTT

Sunderland imemasaini Beki wa zamani wa England, Joleon Lescott, ambae mara ya mwisho aliichezea Aston Villa.

Lescott, mwenye Miaka 34, aliwahi kuwa Mchezaji chini ya Meneja wa sasa wa Sunderland David Moyes huko Everton kati ya Mwaka 2006 na 2009.

OLD-TRAFFORD-NDANIMsimu uliopita, Lescott aliondoka Villa kujiunga na Timu ya Greece AEK Athens na kucheza Mechi 4 tu na kuumia na Mkataba wake kuvunjwa Novemba Mwaka Jana.

Sunderland, ambao wako mkiani mwa EPL, Ligi Kuu England, imemsaini Beki huyo kwa Mkataba mfupi wa hadi mwishoni mwa Msimu.

OLD TRAFFORD KUBADILISHWA ILI KUINGIZA WALEMAVU WENGI UWANJANI!

MANCHESTER UNITED imetangaza kuubadili Uwanja wao wa Old Trafford ili kuruhusu Walemavu wengi kupata nafasi ya kuingia Uwanjani.

Mipango hiyo itafanya uwezo wa Uwanja huo mkubwa kabisa England kupita Klabu yeyote kushuka kutoka Watu zaidi ya 75,000 na kuwa takriban Watu 73,300.

Taarifa hiyo imetamka kuwa ukarabati kamili kuwezesha Walemavu kuingia ndani Uwanjani kirahisi ambao kwa sasa upo Jukwaa la Mashariki tu ukipanuliwa na kuwa hadi Majukwaa ya Sir Alex Ferguson na Sir Bobby Charlton.

Lakini mipango hiyo itaathiri baadhi ya Washabiki wa Man United wenye Tiketi za Msimu mzimu kuingia Old Trafford ambao watalazimika kuhamishiwa maeneo mengine Uwanja hapo huku wakipewa fidia ya kuona Mechi za Makombe bure.

ROONEY KUVUNJA REKODI BAO 250: SIR ALEX AMPONGEZA, SIR BOBBY CHARLTON NA MOURINHO WAMSIFIA WAMWITA LEJENDARI!

ROONEY-250Sir Bobby Charlton, ambae kwa muda mrefu alishikilia Rekodi ya kufunga Bao nyingi Klabuni Manchester United hadi Jana ilipovunjwa na Wayne Rooney, amemsifia Straika huyo na kumsema ni 'Lejendari wa kweli kwa Klabu na Nchi yake'.
Wakiwa nyuma kwa Bao 1-0 walipocheza na Stoke City Ugenini kwenye Mechi ya EPL, Ligi Kuu England, Rooney aliisawazishia Man United kwa Frikiki ya Dakika ya 94 na kufikisha Bao 250 akiivunja Rekodi ya Sir Bobby Charlton aliefunga Bao 249 iliyodumu kwa Miaka 44.
Sir Bobby Charlton alikuwepo kwenye Mechi hiyo ambapo mwishoni alikwenda Vyumba vya Kubadili Jezi kumpongeza Rooney.
Akiongea baadae, Sir Bobby alisema: "Nitakuwa mwongo nikisema sikuhuzunika kuipoteza hii rekodi. Lakini ukweli nimefurahishwa na Wayne. Anastahili mahala kwenye Vitabu vya Historia. Yeye ni Lejendari wa kweli wa Klabu na Nchi yake na ni sahihi yeye kuwa ndie Mfungaji Bora kwa Man United na England!"
Nae Sir Alex Ferguson, aliekuwa Meneja wa Man United kuanzia 1986 hadi 2013 na Agosti 2004 kumnunua Rooney kutoka Everton, amesema: "Nampa pongezi kubwa Wayne kwa rekodi hii. Wayne anastahili kuwemo kwenye Historia wa Klabu hii kubwa na nina hakika atafunga Bao nyingi zaidi.
Meneja wa sasa wa Man United, Jose Mourinho, ameeleza:: "Ni rekodi ya Klabu kubwa kabisa England na moja ya Klabu kubwa Duniani. Kabla ya hapo rekodi hiyo ilishikiliwa na Lejendari wa Klabu. Sasa Wayne anakuwa Lejendari wa Manchester United."
Rooney, mwenye Miaka 31, amesema: "Naskia fahari sana. Hakikuwa ni kitu nilichokitegemea nilipojiunga! Wachezaji wanaochezea Klabu hii ni kiwango cha Dunia. Nasikia fahari kuichezea Klabu hii na kuwa ndie Mfungaji Bora katika Historia yake ni tuzo kubwa mno!"
Nae Meneja wa England Gareth Southgate, akiongea na Tovuti ya FA, Chama cha Soka England, ametamka: "Ukiangalia ni Rekodi ya nani ameivunja na jinsi ambavyo Sir Bobby anavyopendwa na Nchi na Klabu yake inaonyesha wazi hii ni sifa kubwa. Kuwa Mfungaji Bora kwa Man United na pia England ni mafanikio makubwa mno! Kufunga Bao zote hizo kunataka uwe Mchezaji mzuri kwa kipindi kirefu!"