COPA AMERICA: BRAZIL NJE, PARAGUAY YASHINDA KUIKWAA ARGENTINA NUSU FAINALI!

060815-SOCCER-eyes-on-the-prize-ahn-PI.vadapt.955.high.0Brazil, kama walivyofanywa Mwaka 2011, Usiku huu huko Nchini Chile kwenye Estadio Municipal Alcaldesa Ester Roa Rebolledo Mjini Concepción, wametolewa kwa Mikwaju ya Penati 4-3 na Paraguay kwenye Robo Fainali ya mwisho ya Mashindano ya Kombe la Mataifa ya Marekani ya Kusini, COPA AMERICA, baada ya Sare ya 1-1 katika Dakika 90.
Katika 90 za kawaida, Mzoefu Robinho aliipa Bao Brazil Dakika ya 15 alipounganisha Krosi safi ya Dani Alves.
Bao hilo lilidumu hadi Haftaimu.
Paraguay walisawazisha kwa Penati ya Derlis González katika Dakika ya 72 baada ya Silva kuunawa Mpira.
Hadi Dakika 90 kwisha Bao zilikuwa 1-1 na ndipo ikaja Tombola ya Mikwaju ya Penati Tano Tano.
Timu zote zilifunga Penati zao za kwanza kwa Brazil kupitia Fernandinho na Paraguay kupitia Martinez lakini Brazil wakakosa ya Pili aliyopiga Ribeiro na Caceres kuifungia Praguay na kuongoza 2-1.
Brazil walisawazisha kwa Penati ya Miranda na Paraguay kwenda 3-2 kwa Penati ya Bobadilla huku Douglas Costa akiikosesha Brazil Penati ya 4 na kuwafanya wawe nyuma 3-2 lakini Santa Cruz, ambae alitakiwa afunge tu na kuipa ushindi Paraguay, nae alikosa.
Penalti ya mwisho ya Brazil ilifungwa na Coutinho lakini Paraguay wakashinda Mechi hii kwa Penati yao ya 5 na ya mwisho iliyopigwa na yule yule aliewasazishia kwa Penati ndani ya Dakika 90, Derlis González.
Matokeo haya yanaifanya Paraguay, kwa mara ya pili mfululizo, kuitoa Brazil kwenye Mashindano haya, kwenye hatua hii hii, kwa Mikwaju ya Penati kwani Mwaka 2011 huko Argentina waliwabwaga Brazil kwa Penati 2-0 baada ya Brazil kukosa Penati zao zote 4.
Paraguay sasa wapo Nusu Fainali na watacheza na Argentina hapo Jumanne wakati Jumatatu ni Nusu Fainali nyingine kati ya Wenyeji Chile na Peru.
VIKOSI: 
Brazil ( Mfumo 4-2-3-1): Jefferson; Alves, Silva, Miranda, Luis; Fernandinho, Elias; Willian, Coutinho, Robinho; Firmino.
Paraguay ( Mfumo 4-4-2): Villar; Aguilar, Da Silva, Bruno Valdez, Piris; Gonzalez, Caceres, Aranda, Benitez; Santa Cruz, Nelson Valdez.
REFA: Andrés Cunha (Uruguay)
COPA AMERICA
RATIBA/MATOKEO:
ROBO FAINALI
Jumatano Juni 24
Chile 1 Uruguay 0
Alhamisi Juni 25
Bolivia 1 Peru 3
Ijumaa Juni 26
Argentina 0 Colombia 0 (Penati-Argentina washindi 5-4)
Jumamosi Juni 27
Brazil 1 Paraguay 1 ( Penati-Paraguay washindi 4-3 )
NUSU FAINALI
Jumatatu Juni 29
Chile v Peru (Saa 8 na Nusu Usiku)
Jumanne Juni 30
Argentina v Paraguay (Saa 8 na Nusu Usiku)
MSHINDI WA 3
Ijumaa Julai 3
(Saa 8 na Nusu Usiku)
FAINALI
Jumamosi Julai 4
(Saa 5 Usiku)
 

COPA AMERICA: ARGENTINA YAINGIA NUSU FAINALI KWA MATUTA!

060815-SOCCER-eyes-on-the-prize-ahn-PI.vadapt.955.high.0Argentina wameingia Nusu Fainali ya Kombe la Mataifa ya Marekani ya Kusini, COPA AMERICA, baada ya kuitoa Colombia kwa Mikwaju ya Penati 5-4 kufuatia Sare ya 0-0 katika Dakika 90 kwenye Mechi ya Robo Fainali iliyochezwa Alfajiri hii.
Katika piga nikupige ya Penati, Timu zote zilifunga Penati zao 3 za kwanza kupitia Lionel Messi, Ezequiel Garay na Ever Banega kwa Argentina huku Colombia wakifunga kupitia James Rodriguez, Radamel Falcao na Juan Cuadrado.
Kwenye Penati ya 4, Muriel akakosa kwa Colombia na Lavezzi kuifungia Argentina na kufanya ngoma iwe 4-3.
Colombia wakafunga Penati yao ya 5 kupitia Cardona na Argentina, wakitakiwa kufunga Penati yao ya 5 ili wasonge, wakakosa Mpigaji akiwa Lucas Biglia na kufanya Bao ziwe 4-4.
Ndipo zikaja nyongeza za Penati moja moja kuamua Mshindi wa papo kwa papo na Colombia kukosa Mpigaji akiwa Zuniga lakini Argentina nao wakakosa ushindi baada ya Marcos Rojo kukosa pia.
Penati iliyofuatia ilipigwa na Colombia lakini Murillo akakosa na akaja Mchezaji mpya wa Boca Juniors ya Argentina, Carlos Tevez, alieanzia Benchi kwenye Mechi hii, na kufunga Penati ya mwisho iliyowapa Argentina ushindi wa Penati 5-4.
Kwenye Nusu Fainali, Argentina watacheza na Mshindi kati ya Brazil na Paraguay wanaocheza Leo Usiku.
Nusu Fainali nyingine ni kati ya Wenyeji Chile na Peru.
VIKOSI
Argentina (Mfumo 4-3-3): Romero; Zabaleta, Garay, Otamendi, Rojo; Mascherano, Biglia, Pastore; Messi, Aguero, Di Maria.
Akiba: Marchesin, Guzman, Roncaglia, Demichelis, Casco, Gago, Banega, Pereyra, Lamela, Lavezzi, Tevez, Higuain.
Colombia (Mfumo 4-4-2): Ospina; Zuniga, Zapata, Murillo, Arias; Cuadrado, Mejia, James, Ibarbo; Teo, Jackson.
Akiba: Vargas, Bonilla, Andrade, Franco, Armero, Cardona, Valdes, Muriel, Falcao.
REFA: Roberto Garcia Orozco [Mexico]
RATIBA/MATOKEO:
ROBO FAINALI
Jumatano Juni 24
Chile 1 Uruguay 0
Alhamisi Juni 25
Bolivia 1 Peru 3
Ijumaa Juni 26
Argentina 0 Colombia 0 (Penati-Argentina washindi 5-4)
Jumamosi Juni 27
Brazil v Paraguay (Saa 6 na Nusu Usiku)
NUSU FAINALI
Jumatatu Juni 29
Chile v Peru (Saa 8 na Nusu Usiku)
Jumanne Juni 30
Argentina v Brazil/Paraguay (Saa 8 na Nusu Usiku)
MSHINDI WA 3
Ijumaa Julai 3
(Saa 8 na Nusu Usiku)
FAINALI
Jumamosi Julai 4
(Saa 5 Usiku)

COPA AMERICA-ROBO FAINALI: LEO ARGENTINA v COLOMBIA, TATHMINI!

060815-SOCCER-eyes-on-the-prize-ahn-PI.vadapt.955.high.0Ijumaa Usiku huko Estadio Sausalito Jijini Viña del Mar Nchini Chile itachezwa Robo Fainali ya Tatu ya Mashindano ya Kombe la Mataifa ya Marekani ya Kusini, COPA AMERICA, kati ya Vigogo Argentina, wakiongozwa na Supastaa wa Dunia Lionel Messi, na Timu ngangari Colombia.
Lakini Timu hizi zimetinga Robo Fainali wakiwa na uhaba mkubwa wa Magoli kwa Argentina, chini ya Kocha Gerardo 'Tata' Martino, kufunga Bao 4 tu huku Messi akipiga 1 tu na Colombia, chini ya Kocha Jose Pekerman, kutoboa nyavu mara 1 tu katika Mechi zao 3 za Copa America hii.
Bila shaka, baada ya Brazil kumkosa Kepteni wao Neymar aliefungiwa Mechi 4 baada ya rabsha za Mechi ya Kundi lao na Colombia, na pia Mabingwa Watetezi Uruguay kubwagwa nje kwenye Robo Fainali na Wenyeji Chile, Argentina, ikiongozwa na aliekuwa Mchezaji Bora Duniani mara 4 Lionel Messi, ndiyo inayopewa ujiko mkubwa wa kutwaa Copa.
Licha ya kuwepo uwezekano wa Argentina kukutana na Brazil kwenye Nusu Fainali ikiwa Timu hizi zitashinda Mechi zao za Robo Fainali, Kiungo mahiri wa Argentina, Javier Mascherano, akiwa na matumaini makubwa, amenena: "Soka ni kutambua kila hali inahitaji nini. Si rahisi ukicheza na kukutana na Mistari Miwili ya Mtu 5 kila mmoja. Ni ngumu kupenya hapo!"
Kwenye Kambi ya Colombia, tatizo kubwa kwa Kocha Jose Pekerman ni uamuzi wa kuendelea kumtumia Straika Radamel Falcao, ambae anasuasua, au kumwacha na kuwatumia Teo Gutierrez na James Rodriguez kama Mastraika badala yake.
Mbali ya hilo, pia Historia inawasuta Colombia ambao wameifunga Argentina mara 1 tu katika Mechi 11 zilizopita na hiyo ilikuwa ni kwenye Mechi ya Mchujo ya Kombe la Dunia Miaka 8 iliyopita iliyochezwa Mjini Bogota, Colombia ambapo Lionel Messi aliipa Argentina Bao na Ruben Bustos na Dayro Moreno kujibu kwa Colombia na kushinda 2-1. 
VIKOSI VINATARAJIWA KUWA:
Argentina (Mfumo 4-3-3): Romero; Rojo, Otamendi, Garay, Zabaleta; Biglia, Pastore, Mascherano; Di María, Agüero, Messi
Colombia (Mfumo 4-4-2): Ospina; Arias, Zapata, Murillo, Armero; Cuadrado, Valencia, Sánchez, Rodríguez; Gutiérrez, Falcao
REFA: Roberto García Orozco [Mexico]
COPA AMERICA
ROBO FAINALI
RATIBA/MATOKEO
Jumatano Juni 24
Chile 1 Uruguay 0
Alhamisi Juni 25
Bolivia 1 Peru 3
Ijumaa Juni 26
Argentina v Colombia (Saa 8 na Nusu Usiku)
Jumamosi Juni 27
Brazil v Paraguay (Saa 6 na Nusu Usiku)
NUSU FAINALI
Jumatatu Juni 29
Chile v Peru (Saa 8 na Nusu Usiku)
Jumanne Juni 30
Argentina/Colombia v Brazil/Paraguay (Saa 8 na Nusu Usiku)
MSHINDI WA 3
Ijumaa Julai 3
(Saa 8 na Nusu Usiku)
FAINALI
Jumamosi Julai 4
(Saa 5 Usiku)

NI RASMI-MANDZUKIC YU JUVE, WATAKATIFU 'WAMKOPA' STEKELENBURG!

Klabu Barani Ulaya zinapiga kasi kwa Uhamisho na Mabingwa wa Italy Juventus wamemnunua Straika wa Croatia Mario Mandzukic wakati huko England, Southampton, imemuazima Kipa wa zamani wa Netherlands Maarten Stekelenburg.
JUVE YAMSAINI MANDZUKIC
mariomandzukic-cropped 1ukx2ifdly4bv1ppedo8lvn5stJuventus wamemnunua Straika wa Croatia Mario Mandzukic kutoka Atletico Madrid kwa Dau la Pauni Milioni 13.6.
Mandzukic, mwenye Miaka 29, alijiunga na Atletico Madrid mwanzoni mwa Msimu uliopita kutoka Bayern Munich na kuifungia Atletico Bao 20 katika Mechi 43.
Straika huyo mahiri amesaini Mkataba wa Miaka Minne na Ada yake huenda ikapanda hadi Pauni Milioni 15 ikiwa baadhi ya vigezo vitafikiwa.
Hii ni mara ya 3 katika Miaka Minne kwa Mandzukic kujiunga na Timu ambayo imetoka kufungwa Fainali ya UEFA CHAMPIONZ LIGI kuanzia kuhamia Bayern Mwaka 2012 na Msimu uliopita Atletico na sasa Juve.
Kusainiwa kwa Mandzukic ni moja kwa moja kuthibitisha kuwa Straika wa Argentina Carlos Tevez anaechezea Juve sasa yupo njiani kujiunga tena na Timu ya kwao Boca Juniors kama Juzi alivyodokeza Lejendari wa Argentina Diego Maradona.
SOUTHAMPTON YAMKOPA KIPA
Kipa wa zamani wa Netherlands, Maarten Stekelenburg, amejiunga kwa Mkopo na Southampton, maarufu kama 'Saints' yaani 'Watakatifu', kutoka Klabu ya Fulham SKETELENBURGinayocheza Daraja la chini la Championship huko England.
Stekelenburg, mwenye Miaka 32, alijiunga na Fulham Miaka Miwili iliyopita akitokea AS Roma lakini Msimu uliopita alikuwa kwa Mkopo huko France akidakia AS Monaco.
Stekelenburg amechukuliwa kusaidiana na Makipa wengine, Kelvin Davis na Paulo Gazzaniga, baada ya Kipa mwingine, Fraser Forster, kuumia vibaya Goti Mwezi Machi.
Mbali ya kushiriki Ligi Kuu England, Southampton pia watacheza Ulaya kuanzia Raundi ya Tatu ya Mtoano ya EUROPA LIGI itayochezwa kabla Ligi kuanza hapo Agosti 8.
Wiki iliyopita, Watakatifu' walitangaza kusaini Wachezaji wapya Wawili ambao ni Beki wa Portugal, Cedric Soares, kutoka Sporting Lisbon na Fowadi wa Spain Juanmi kutoka Malaga.

EUROPA LIGI: DROO YA RAUNDI YA KWANZA TAYARI, WEST HAM KUCHEZA NA FC LUSITANS YA ANDORRA!

EUROPALIGI-NICE-2Droo za Mechi  za Raundi ya Kwanza ya Mtoano na ile ya Pili za EUROPA LIGI kwa ajili ya Msimu mpya wa 2015/15 zimefanyika Leo huko Nyon, Uswisi na kuhusisha Klabu 102 ambazo ni nyingi kupita wakati wowote.
West Ham ya England, ambayo ilimaliza Ligi Kuu England ikiwa Nafasi ya 12 na kuingizwa EUROPA LIGI kwa sababu ya kuongoza Tebo ya Uchezaji wa Haki, itacheza na FC Lusitans ya Andorra katika Raundi ya Kwanza ya Mtoano.
Mshindi wa Mechi hii atatinga Raundi ya Pili ya Mtoano na kucheza na Mshindi kati ya Birkirkara FC ya Malta na Ulisses FC ya Armenia.
RAUNDI YA KWANZA YA MTOANO
**Mechi kuchezwa Julai 2 na Marudiano Julai 9
Víkingur Reykjavík (ISL) v NK Koper (Slovenia)
Newtown AFC (WAL) v Valletta FC (MLT)
Glenavon FC (NIR) v FC Shakhtyor Soligorsk (BLR)
NSÍ Runavík (FRO) v Linfield FC (NIR)
FK Atlantas Klaipėda (LTU) v PFC Beroe Stara Zagora (BUL)
FK Spartaks Jūrmala (LVA) v FK Budućnost Podgorica (MNE)
FC Progrès Niederkorn (LUX) v Shamrock Rovers FC (IRL)
Cork City FC (IRL) v KR Reykjavík (ISL)
University College Dublin AFC (IRL)* v F91 Dudelange (LUX)
FC Sheriff (MDA) v Odds BK (NOR)
FC Dinamo Tbilisi (GEO) v Qäbälä FK (AZE)
FC Differdange 03 (LUX) v Bala Town FC (WAL)
Brøndby IF (DEN) v AC Juvenes/Dogana (SMR)
Debreceni VSC (HUN) v FK Sutjeska (MNE)
FK Crvena zvezda (SRB) v FC Kairat Almaty (KAZ)
FC Aktobe (KAZ) v Nõmme Kalju FC (EST)
Go Ahead Eagles (NED)* v Ferencvárosi TC (HUN)
NK Domžale (SVN) v FK Čukarički (SRB)
FK Kukësi (ALB) v FC Torpedo Zhodino (BLR)
KF Renova (MNE) v FC Dacia Chisinau (MDA)
KF Shkëndija (MKD) v Aberdeen FC (SCO)
MTK Budapest (HUN) v FK Vojvodina (SRB)
FC Ordabasy Shymkent (KAZ) v Beitar Jerusalem FC (ISL)
FC Flora Tallinn (EST) v FK Rabotnicki (MKD)
FC Dinamo Batumi (GEO) v AC Omonia (CYP)
FK Trakai (LTU) v HB Tórshavn (FRO)
Glentoran FC (NIR) v MŠK Žilina (SVK)
Alashkert FC (ARM) v Saint Johnstone FC (SCO)
FK Olimpic Sarajevo (BIH) v FC Spartak Trnava (SVK)
Víkingur (FRO) v Rosenborg BK (NOR)
Skonto FC (LVA) v Saint Patrick's Athletic FC (IRL)
Balzan FC (MLT) v FK Željezničar (BIH)
UE Sant Julià (AND) v Randers FC (DEN)
FK Kruoja Pakruojis (LTU) v Jagiellonia Białystok (POL)
KF Laçi (ALB) v İnter Bakı PİK (AZE)
FK Partizani (ALB) v Strømsgodset IF (NOR)
FK Jelgava (LVA) v PFC Litex Lovech (BUL)
FC Lusitans (AND) v West Ham United FC (ENG)*
SJK Seinäjoki (FIN) v FH Hafnarfjördur (ISL)
FC Lahti (FIN) v IF Elfsborg (SWE)
JK Sillamäe Kalev (EST) v HNK Hajduk Split (CRO)
FC Saxan (MDA) v Apollon Limassol FC (CYP)
FC Shirak (ARM) v HŠK Zrinjski (BIH)
VPS Vaasa (FIN) v AIK Solna (SWE)
FK Mladost Podgorica (MNE) v Neftçi PFK (AZE)
NK Celje (SVN) v WKS Śląsk Wrocław (POL)
SP La Fiorita (SMR) v FC Vaduz (LIE)
Birkirkara FC (MLT) v Ulisses FC (ARM)
AUK Broughton FC (WAL) v NK Lokomotiva Zagreb (CRO)
FC Botoşani (ROU) v Tskhinvali (GEO)
Europa FC (GIB) v ŠK Slovan Bratislava (SVK)