UEFA EUROPA LIGI: ALHAMISI MECHI ZA MWISHO MAKUNDI, 13 ZISHAPITA, BADO 11, MAN UNITED ITASONGA?

EUROPA-LIGI-2016-17MECHI za mwisho za Makundi ya UEFA EUROPA LIGI zitafanyika Alhamisi na Timu 22 tayari zimefuzu kutinga Raundi ya Mtoano ya Timu 32 zikibakisha Nafasi 11 zinazogombewa na Timu 22.

Timu 24 ambazo zinaingia Raundi ya Mtoano ya Timu 32 zinatoka Makundi ya EUROPA LIGI na 8 kutoka UEFA CHAMPIONZ LIGI ana hizo ni zile Timu zinazomaliza Nafasi ya 3 ya Makundi hayo na ni moja tu, Borussia Mönchengladbach, ambayo tayari imetua huko na nyingine 7 zitapata uhakika baada ya Mechi za Jumanne na Jumatano.

TIMU 22 ZILIZOFUZU:

Washindi wa Makundi: Ajax, Roma, Schalke, Shakhtar Donetsk, Sparta Praha, Zenit

Wengine waliopita: Anderlecht, APOEL, Athletic, Genk, Krasnodar, Olympiacos, Saint-Étienne

Wanaoweza kusonga Alhamisi: Astra Giurgiu, Austria Wien, AZ Alkmaar, Braga, Celta Vigo, Dundalk, Fenerbahçe, Feyenoord, Fiorentina, Gent, Hapoel Beer-Sheva, Maccabi Tel-Aviv, Manchester United, Osmanlıspor, PAOK, Qarabağ, Slovan Liberec, Southampton, Standard Liège, Steaua Bucureşti , Villarreal, Zürich

Nje: Astana, Gabala, Internazionale Milan, Konyaspor, Mainz, Nice, Panathinaikos, Rapid Wien, Salzburg, Sassuolo, Viktoria Plzeň, Young Boys, Zorya Luhansk

8 kutoka UEFA CHAMPIONZ LIGI:

Ni 8 ikiwa pamoja na Borussia Mönchengladbach ambayo tayari ina uhakika kucheza EUROPA LIGI.

KUNDI A: Feyenoord (Pointi 7) v Fenerbahçe (10), Zorya Luhansk (2) v Manchester United (9)

-Manchester United watafuzu kwa Sare bila kujali matokeo mengine.

-Fenerbahçe, walioshinda 1-0 katika Mechi ya Kwanza, watasonga kwa Sare.

Zorya wako nje.

KUNDI B: APOEL (9, Wamesonga) v Olympiacos (8, Wamesonga), Young Boys (5) v Astana (5)

APOEL wamesonga na watatwaa ushindi wa Kundi kwa Sare.

Olympiacos pia wamefuzu.

Young Boys na Astana wako nje.

KUNDI C: Anderlecht (11, Wamesonga) v St-Étienne (9, Wamesonga), Mainz (6) v Gabala (0)

Anderlecht wamesonga na watatwaa ushindi wa Kundi kwa Sare.

St-Étienne pia wamesonga na watatwaa ushindi wa Kundi kwa ushindi.

Mainz na Gabala wako nje

KUNDI D: AZ (5) v Zenit (15, Wamesonga), Maccabi Tel-Aviv (4) v Dundalk (4)

Zenit wamesonga na kutwaa ushindi wa Kundi.

AZ watasonga wakishinda ama wakitoka Sare ili mradi Gemu nyingine iwe Sare au wakifungwa ikiwa Gemu nyingine ni 0-0.

Dundalk watasonga wakishinda na AZ wasiposhinda au wakitoka Sare ya Magoli wakati AZ wanafungwa.

Maccabi watasonga wakishinda ikiwa AZ hawashindi.

KUNDI E: Astra (7) v Roma (11, Wamesonga), Viktoria Plzeň (3) v Austria Wien (5)

Roma wamesonga na kutwaa ushindi wa Kundi.

Astra watasonga wakishinda au Austria wasiposhinda.

Plzeň wako nje.

KUNDI F: Rapid Wien (5) v Athletic Club (9, Wamesonga), Sassuolo (5) v Genk (9, Wamesonga)

Athletic na Genk wamefuzu.

Rapid na Sassuolo nje.

KUNDI G: Standard (6) v Ajax (13, Wamesonga), Panathinaikos (1) v Celta Vigo (6)

Ajax wamesonga na kutwaa ushindi wa Kundi.

Ikiwa Celta Vigo na Standard Liege, wenye Rekodi zinazofanana, watamaliza wakiwa sawasawa basi Vipengele vingine vya Sheria vitatumika kuamua nani anaungana na Ajax kusonga.

Panathinaikos wako nje.

KUNDI H: Braga (6) v Shakhtar Donetsk (15, Wamesonga), Konyaspior (1) v Gent (5)

Shakhtar wamesonga na kutwaa ushindi wa Kundi.

Braga watasonga kwa ushindi ikiwa watashinda ikiwa Gent fail watashindwa kushinda.

Gent watasonga wakishinda ikiwa Braga hawashindi.

Konyaspor wako nje.

KUNDI I: Salzburg (4) v Schalke (15, through), Nice (3) v Krasnodar (7)

Schalke wamesonga na kutwaa ushindi wa Kundi.

Krasnodar pia wamefuzu.

Salzburg na Nice wako nje.

KUNDI J: Qarabağ (7) v Fiorentina (10), PAOK (7) v Slovan Liberec (4)

Fiorentina wana nafasi kubwa ya kufuzu labda wafungwe na PAOK washinde na hilo litaamuliwa kwa Mechi ya Fiorentina na Qarabağ kwenye Magoli yatakayofungwa.

Qarabag watasonga wakishinda au Sare ikiwa PAOK hawashindi.

Liberec watafuzu wakishinda na Qarabağ wakifungwa.

KUNDI K: Southampton (7) v Hapoel Beer-Sheva (7), Internazionale Milano (3) v Sparta Praha (12)

Sparta wamesonga na kutwaa ushindi wa Kundi.

Hapoel watafuzu wakishinda au kupata Sare ya Magoli lakini wakimaliza 0-0 basi Southampton watasonga.

Inter wako nje.

KUNDI L: Osmanlıspor (7) v Zürich (6), Villarreal (6) v Steaua (6)

Osmanlıspor watasonga wakishinda au Gemu nyingine ikiwa Sare.

Zurich watasonga kwa ushindi.

Villarreal watasonga kwa ushindi au Sare ikiwa Zurich wasiposhinda.

Steaua watasonga kwa ushindi au Sare itakayozidi zile za 0-0 na 1-1 ikiwa Zurich.

Makundi

15/09/16: Mechidei 1

29/09/16: Mechidei 2

20/10/16: Mechidei 3

03/11/16: Mechidei 4

24/11/16: Mechidei 5

08/12/16: Mechidei 6

16/02/17: Raundi ya Mtoano ya Timu 32, Mechi za Kwanza

23/02/17: Raundi ya Mtoano ya Timu 32, Marudiano

09/03/17: Raundi ya Mtoano ya Timu 16, Mechi za Kwanza

16/03/17: Raundi ya Mtoano ya Timu 16, Marudiano

13/04/17: Robo Fainali, Mechi za Kwanza

 

BAADA MAAFA: CHAPECOENSE YAPEWA UBINGWA COPA SUDAMERICANA!

CHAPECOENSE-LOGOSHIRIKISHO la Soka Marekani ya Kusini, CONMEBOL, limekubali kuipa Ubingwa wa Copa Sudamericana Klabu ya Brazil Chapecoense ambayo iliangamia kufuatia kuanguka kwa Ndege yao iliyoishiwa Mafuta wakati ikielekea kwenye Fainali ya Kombe hilo.

CONMEBOL imethibitisha uamuzi huo na pia kusema Chapecoense kutoka Mji wa Brazil Chapeco itapewa Dau la Dola Milioni kama Zawadi ya Ubingwa huo.

Chapecoense, Klabu ndogo ya Brazil iliyoshangaza wengi kwa kupanda Ligi Kuu ya Brazil na pia kufuzu kucheza Copa Sudamericana ambalo ni la pili kwa ukubwa huko Marekani ya Kusini baada ya Copa Libertadores, iliangamia Wiki iliyopita ikielekea kwenye Mechi yao kubwa kabisa katika Historia yao kwa Ajali ya Ndege iliyoua Watu 71.

Chapecoense ilikuwa ikielekea huko Mjini Medellin kucheza Mechi ya kwanza ya Fainali ya Copa Sudamericana dhidi ya Atletico Nacional ambayo mara baada ya maafa hayo ilitoa wito Chapecoense ipewe Ubingwa wa Copa Sudamericana.

CONMEBOL imetamka imeitikia wito wa Atletico Nacional.

Sasa pia CONMEBOL imewapa Atletico Nacional Tuzo ya Karne ya Uchezaji wa Haki, CONMEBOL Centenary Fair Play Award.

Huko Barani Ulaya, UEFA imetangaza kuwa Wiki hii, kabla ya Mechi za Mwisho za Makundi ya UEFA CHAMPIONZ LIGI na zile za UEFA EUROPA LIGI, Timu zote zitasimama na kutoa Heshima ya Kimya kwa Dakika Moja kwa Chapecoense.

LIGI KUU ENGLAND: LIVERPOOL YATANGULIA 2-0, KISHA 3-1 LAKINI YALIZWA 4-3!

EPL, LIGI KUU ENGLAND

Ratiba/Matokeo:

**Saa za Bongo

Jumapili Desemba 4

Bournemouth 4 Liverpool 3         

1900 Everton v Manchester United

++++++++++++++++++++++++++

BOURNE-LIVERLEO kwenye Mechi ya EPL, Ligi Kuu England, huko Fitness Stadium Wenyeji Bournemouth walitanguliwa 2-0 na Liverpool hadi Mapumziko lakini wakaibuka na kushinda 4-3.

Liverpool walifunga Bao zao 2 a kwanza kupitia Sadio Mane na Divock Origi kabla Haftaimu na Bournemouth kupata Penati na kufunga Dakika ya 56.

Lakini Liverpool wakaebda 3-1 mbele kwa Bao la Emre Can.

Bournemouth wakapiga Bao lao la Pili kupitia Fraser Dakika ya 76 na Dakika 2 baadae Gemu kuwa 3-3 kwa Bao la Cook.

Bao la 4 na la ushindi Dakika ya 93 Mfungaji akiwa Nathan Ake.     

+++++++++++++

Bournemouth 4

Wilson (56', Penati)

Fraser (76')

Cook (78')

Aké (93’)     

Liverpool 3

Mané (20')

Origi (22')

Can (64')

+++++++++++++

Baadae Leo, katika Mechi nyingine ya EPL, Man United itacheza Ugenini huko Goodison Park na Everton.

VIKOSI:

Bournemouth: Boruc; Adam Smith, Francis, Cook, Ake; Arter, Gosling; Stanislas, Wilshere, King; Wilson

Akiba: Pugh, Afobe, Brad Smith, Fraser, Mings, Ibe, Federici.

Liverpool: Karius; Clyne, Lucas, Lovren, Milner; Henderson, Can, Wijnaldum; Firmino, Mane, Origi

Akiba: Klavan, Moreno, Lallana, Mignolet, Ejaria, Woodburn, Alexander-Arnold.

REFA: Bobby Madeley

EPL, LIGI KUU ENGLAND

Ratiba:

**Saa za Bongo

Jumatatu Desemba 5

2300 Middlesbrough v Hull City   

Jumamosi Desemba 10

1530 Watford v Everton    

1800 Arsenal v Stoke City           

1800 Burnley v Bournemouth      

1800 Hull City v Crystal Palace    

1800 Swansea City v Sunderland 

2030 Leicester City v Manchester City             

Jumapili Desemba 11

1500 Chelsea v West Bromwich Albion  

1715 Manchester United v Tottenham Hotspur           

1715 Southampton v Middlesbrough               

1930 Liverpool v West Ham United                 

Jumanne Desemba 13

2245 Bournemouth v Leicester City       

2245 Everton v Arsenal     

Jumatano Desemba 14

2245 Middlesbrough v Liverpool  

2245 Sunderland v Chelsea         

2240 West Ham United v Burnley

2300 Crystal Palace v Manchester United

2300 Manchester City v Watford            

2300 Stoke City v Southampton            

2300 Tottenham Hotspur v Hull City               

2300 West Bromwich Albion v Swansea City              

Jumamosi Desemba 17

1530 Crystal Palace v Chelsea               

1800 Middlesbrough v Swansea City     

1800 Stoke City v Leicester City  

1800 Sunderland v Watford                  

1800 West Ham United v Hull City          

2030 West Bromwich Albion v Manchester United      

Jumapili Desemba 18

1630 Bournemouth v Southampton       

1900 Manchester City v Arsenal   

1900 Tottenham Hotspur v Burnley                 

Jumatatu Desemba 19

2300 Everton v Liverpool  

         

LIGI KUU ENGLAND: LEO GOODISON PARK NI EVERTON v MAN UNITED, NAO LIVERPOOL UGENINI BOURNEMOUTH!

EPL, LIGI KUU ENGLAND

Ratiba:

**Saa za Bongo

Jumapili Desemba 4

1630 Bournemouth v Liverpool             

1900 Everton v Manchester United

++++++++++++++++++++++++++

MANUNITED-MOU-WACHEZAJILEO zipo Mechi 2 za EPL, Ligi Kuu England, ambapo huko Fitness Stadium Bournemouth wataikaribisha Liverpool na huko Goodison Park ni Everton na Manchester United.

Liverpool hivi sasa wapo Nafasi ya 3 na ushindi kwao utawafanya waishushe Arsenal kutoka Nafasi ya Pili na kushikilia wao wakibaki Pointi 1 nyuma ya Vinara Chelsea.

Bournemouth wako Nafasi ya 12.

Nao Man United, ambao wako Nafasi ya 7, wako Ugenini huko Goodison Park kucheza na Everton iliyo Nafasi ya 8 Pointi 1 nyuma ya Man United.

Kwenye Mechi hii, Man United itawakosa Majeruhi Luke Shaw, Eric Bailly na Chris Smalling huku Kepteni Wayne Rooney ikiwa Kifungoni Mechi 1 lakini Paul Pogba na Marouane Fellaini, waliokuwa Kifungoni Mechi 1, sasa wako huru kucheza Mechin hii.

EPL, LIGI KUU ENGLAND

Ratiba:

**Saa za Bongo

Jumatatu Desemba 5

2300 Middlesbrough v Hull City   

Jumamosi Desemba 10

1530 Watford v Everton    

1800 Arsenal v Stoke City           

1800 Burnley v Bournemouth      

1800 Hull City v Crystal Palace    

1800 Swansea City v Sunderland 

2030 Leicester City v Manchester City             

Jumapili Desemba 11

1500 Chelsea v West Bromwich Albion  

1715 Manchester United v Tottenham Hotspur           

1715 Southampton v Middlesbrough                

1930 Liverpool v West Ham United                 

Jumanne Desemba 13

2245 Bournemouth v Leicester City       

2245 Everton v Arsenal     

Jumatano Desemba 14

2245 Middlesbrough v Liverpool  

2245 Sunderland v Chelsea         

2240 West Ham United v Burnley

2300 Crystal Palace v Manchester United

2300 Manchester City v Watford            

2300 Stoke City v Southampton            

2300 Tottenham Hotspur v Hull City                

2300 West Bromwich Albion v Swansea City              

Jumamosi Desemba 17

1530 Crystal Palace v Chelsea               

1800 Middlesbrough v Swansea City     

1800 Stoke City v Leicester City  

1800 Sunderland v Watford                  

1800 West Ham United v Hull City          

2030 West Bromwich Albion v Manchester United      

Jumapili Desemba 18

1630 Bournemouth v Southampton       

1900 Manchester City v Arsenal   

1900 Tottenham Hotspur v Burnley                 

Jumatatu Desemba 19

2300 Everton v Liverpool     

         

SOUTHGATE: ROONEY BADO KEPTENI!

ROONEY-SOUTHGATEWayne Rooney anabakia kuwa Kepteni wa England kwa mujibu wa Meneja wa Nchi hiyo Gareth Southgate ambae Juzi alipewa Mkataba wa kudumu wa Miaka Minne.
Mkataba huo utamfikisha hadi michuano ya Kombe la Mataifa ya Ulaya ya Mwaka 2020 EURO 2020.
Akiingia tu Ofisini Southgate, ambae alikuwa Mchezaji wa England wakati Rooney ndio kwanza akianza kuichezea Nchi hiyo akiwa bwana mdogo kabisa, alithibitisha kuwa Wayne Rooney atabakia kuwa Kepteni.
Licha ya kuthibitisha hilo, Southgate pia alidokeza Rooney hataanza kila Mechi.
Akiongelea suala la Rooney ambae ndie anashikilia Rekodi ya Mfungaji Mabao mengi kwa Nchi hiyo huku pia akiikimbiza Rekodi ya kucheza Mechi nyingi, Southgate alieleza: "Wayne ndie Kepteni wa England!"
Kauli hiyo imefuta mzizi wa fitina wa ile presha ya kumng'oa Kepteni huyo wa Manchester United baada ya Rooney kunaswa kwenye Picha na Mashabiki akiwa Hotelini walikopiga kambi England akionekana yuko chakari ingawa Siku hiyo England ilikuwa Ofu.
Tukio hilo lilizua kelele nyingi lakini Southgate amesisitiza Rooney ndie Kepteni ingawa mipango ni kuendeleza wengine.
Mechi zinazofuata kwa England ni Mwezi watakapocheza Mechi ya Kirafiki na Germany na kisha kufuata Mechi ya Kundi lao la Nchi za Ulaya kuwania kwenda Fainali za Kombe la Dunia za Mwaka 2018 huko Russia.