RIPOTI SPESHO

AFCON 2017: MTU 10 CONGO DR YAITUNGUA MOROCCO!

>LEO JIRANI UGANDA MTAMBONI NA GHANA, KISHA EGYPT v MALI!

AFCON2017-VIWANJA4CONGO DR Jana waliifunga Morocco 1-0 kaytika Mechi ya Kundi C la AFCON 2017, Mashindano ya 31 ya Fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika, kwenye Mechi iliyochezwa huko Stade d'Oyem, Assok Ngomo Nchini Gabon.

Bao la ushindi la Congo DR, ambao Wiki iliyopita walifanya mgomo kushinikiza kulipwa Fedha zao, lilifungwa na Junior Kabananga katika Dakika ya 55.

Congo DR walibaki Mtu 10 kuanzia Dakika ya 81 kufuatia Kadi Nyekundu kwa Lomalisa Mutambala, alieingizwa kutoka Benchi, na ndani ya Dakika 16 kupewa Kadi za Njano 2.

Mapema Jana, kwenye Mechi nyingine ya Kundi C, Mabingwa Watetezi Ivory Coast walitoka 0-0 na Togo.AFCON-JAN16A

Leo Jumanne zipo Mechi mbili za Kundi D kati ya Ghana na Uganda na kisha ni Mali na Egypt zote zikichezwa Oyem Stadium, Mjini Assok Ngomo huko Gabon.

VIKOSI VILIVYOANZA:

CONGO DR: Matampi, Nsakala, Zakuani, Tisserand, Ssama, Mulumba, Bope Mbemba, Mubele, Bakambu, Kabananga

MOROCCO: Munir, Benatia, Da Costa, Saïss, Dirar, El Ahmadi, Boussoufa, Mendyl, El Kaddouri, Bouhaddouz, Carcela

REFA: Hamada Nampiandraza [Madagascar]

AFCON 2017

Ratiba/Matokeo:

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

Gabon 1 Guinea-Bissau 1

Burkina Faso 1 Cameroon 1

Jumapili Januari 15

Kundi B

Algeria 2 Zimbabwe 2

Tunisia 0 Senegal 2

Jumatatu Januari 16

Kundi C

Ivory Coast 0 Togo 0

Congo DR 1 Morocco 0

Jumanne Januari 17

Kundi D

1900 Ghana v Uganda

2200 Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

1900 Gabon v Burkina Faso

2200 Cameroon v Guinea-Bissau

Alhamisi Januari 19

Kundi B

1900 Algeria v Tunisia

2200 Senegal v Zimbabwe

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1

++++++++++++++

MAKUNDI & VIWANJA:

KUNDI A: Gabon, Burkina Faso, Cameroon, Guinea-Bissau

-Uwanja: Stade de l’Amitié huko Libreville, Gabon

KUNDI B: Algeria, Tunisia, Senegal, Zimbabwe

-Uwanja: Port Gentil Stadium, Port Gentil

KUNDI C: Ivory Coast, DR Congo, Morocco, Togo

-Uwanja: Stade de Franceville, Franceville

KUNDI D: Ghana, Mali, Egypt, Uganda

-Uwanja: Oyem Stadium, Assok Ngomo

++++++++++++++

 

         

AFCON 2017: BAADA SARE KUTAWALA, SENEGAL WA KWANZA KUPATA USHINDI!

 >LEO MABINGWA IVORY COAST NA TOGO, CONGO DR NA MOROCCO!

AFCON2017-VIWANJA4BAADA kuanza kwa Sare katika Mechi 3 za kwanza za Mashindano ya 31 ya Fainaliza Kombe la Mataifa ya Afrika, AFCON 2017, Senegal imekuwa Nchi ya kwanza kuzoa Pointi 3 baada ya Jana kuifunga Tunisia Bao 2-0 huko Port Gentil Stadium, Mjini Port Gentil, Nchini Gabon kwenye Mechi ya Kundi B.

Juzi, Fainali hizi zilianza kwa Mechi za Kundi A n azote kwenda Sare.

Senegala walitangulia kufunga kwa Penati ya Dakika ya 10 iliyopigwa na Mchezaji anaechezea Klabu ya Liverpool, Sadio Mane, na kisha kuongeza Bao la Pili Dakika ya 30 Mfungaji akiwa Kara Mbodji.

Katika Mechi nyingine ya Kundi B iliyochezwa mapema huko huko Port Gentil Stadium, Algeria walijinusuru baada ya Mchezaji Bora wa Afrika, Riyad Mahrez, kuwafungia Bao 2 na kutoka Sare ya 2-2 na Zimbabwe.

Algeria walitangulia kufunga Dakika ya 12 kwa Bao la Dakika ya 12 la Mahrez lakini Zimbabwe wakajibu Dakika za 16 na 29 kupitia Kudakwashe Mahachi na Penati ya Nyasha Mushekwi.

Hata hivyo, Algeria walipata Sare Dakika ya 82 kwqa Bao jingine la Mahrez.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

MAKUNDI:

KUNDI A: Gabon, Burkina Faso, Cameroon, Guinea-Bissau

-Uwanja: Stade de l’Amitié huko Libreville, Gabon

KUNDI B: Algeria, Tunisia, Senegal, Zimbabwe

-Uwanja: Port Gentil Stadium, Port Gentil

KUNDI C: Ivory Coast, DR Congo, Morocco, Togo

-Uwanja: Stade de Franceville, Franceville

KUNDI D: Ghana, Mali, Egypt, Uganda

-Uwanja: Oyem Stadium, Assok Ngomo

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Matokeo ya Mechi hizo mbili za Kundi B yamewafanya Senegal, ambao hawajawahi kutwaa Ubingwa wa Afrika ila walifika Fainali ya Mwaka 2002 na kutolewa kwa Penati na Cameroun, wawe kileleni.

Leo zipo Mechi 2 za Kundi C kwa Mabingwa Watetezi Ivory Coast kuanza na Togo

Na kisha Congo DR kucheza na Morocco.

AFCON 2017

Ratiba

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

Gabon 1 Guinea-Bissau 1

Burkina Faso 1 Cameroon 1

Jumapili Januari 15

Kundi B

Algeria 2 Zimbabwe 2

Tunisia 0 Senegal 2

Jumatatu Januari 16

Kundi C

1900 Ivory Coast v Togo

2200 Congo DR v Morocco

Jumanne Januari 17

Kundi D

1900 Ghana v Uganda

2200 Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

1900 Gabon v Burkina Faso

2200 Cameroon v Guinea-Bissau

Alhamisi Januari 19

Kundi B

1900 Algeria v Tunisia

2200 Senegal v Zimbabwe

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1

         

AFCON 2017: FAINALI ZAANZA, WENYEJI GABON SARE NA WAPYA GUINEA-BISSAU, BURKINABE DROO NA CAMEROUN!

AFCON2017-VIWANJA4MASHINDANO ya 31 ya Kombe la Mataifa ya Afrika, AFCON 2017, yameanza Jumamosi Januari 14 huko Gabon kwa Wenyeji hao kuivaa washiriki wa mara ya kwanza kabisa Guinea-Bissau na kutoka nao Sare ya 1-1 katika Mechi ya Kundi A.

Bao la kusawazisha la Guinea Bissau lilifungwa Dakika ya 90 na Juary Soares wakati Gabon walitangulia kufunga Dakika ya 52 kwa Bao la Supastaa wao anaecheza Bundesliga huko Germany na Klabu ya Borussia Dortmund Pierre-Emerick Aubameyang kumalizia Krosi ya Denis Bouanga.

Katika Mechi nyingine ya Kundi A iliyochezwa Jana, Burkina Faso na Cameroun nazo zilitoka 1-1 baada ya Cameroon kuongoza kwenye Dakika ya 35 kwa Frikiki ya Benjamin Moukandjo na Burkinabe kusawzisha Dakika ya 75 kupitia Issoufou Dayo aliemalizia Mpira wa Frikiki uliotemwa Na Kipa Fabrice Ondoa.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

MAKUNDI:

KUNDI A: Gabon, Burkina Faso, Cameroon, Guinea-Bissau

KUNDI B: Algeria, Tunisia, Senegal, Zimbabwe

KUNDI C: Ivory Coast, DR Congo, Morocco, Togo

KUNDI D: Ghana, Mali, Egypt, Uganda

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Leo zipo Mechi 2 za Kundi B wakati Algeria wakicheza na Zimbabwe na kufuatiwa ile ya Tunisia na Senegal n azote kuchezwa huko Port Gentil Stadium, Port Gentil, Gabon.

AFCON 2017

Ratiba

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

Gabon 1 Guinea-Bissau 1

Burkina Faso 1 Cameroon 1

Jumapili Januari 15

Kundi B

1900 Algeria v Zimbabwe

2200 Tunisia v Senegal

Jumatatu Januari 16

Kundi C

1900 Ivory Coast v Togo

2200 Congo DR v Morocco

Jumanne Januari 17

Kundi D

1900 Ghana v Uganda

2200 Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

1900 Gabon v Burkina Faso

2200 Cameroon v Guinea-Bissau

Alhamisi Januari 19

Kundi B

1900 Algeria v Tunisia

2200 Senegal v Zimbabwe

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1

         

AFCON 2017: FAINALI KUANZA JUMAMOSI, WENYEJI GABON NA WAPYA GUINEA-BISSAU!

>PATA DONDOO MUHIMU, RATIBA!

AFCON2017-VIWANJA4MASHINDANO ya 31 ya Kombe la Mataifa ya Afrika, AFCON 2017, yataanza Jumamosi Januari 14 huko Gabon kwa Wenyeji hao kuivaa washiriki wa mara ya kwanza kabisa Guinea-Bissau katika Mechi ya Kundi A.

Nchi 16 zilizogawanywa Makundi Manne ya Timu 4 kila moja zitashirriki michuano hii ambayo Fainali yake itakuwa Februari 5 na kuchezwa kwenye Viwanja Vinne vya Miji ya Libreville, Franceville, Oyem na Port Gentil huko Gabon.

Mashindano haya, ambayo yalichezwa kwa mara ya kwanza Nchini Sudan Mwaka 1957 na kushirikisha Nchi 3 tu na Egypt kutwaa Ubingwa, yatakuwa Na Mechi 32 ndani ya Siku 23 huu Mshindi, atakaepatikana kwenye Fainali Februari 5, akizoa kitita cha Dola Milioni 4.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

MAKUNDI:

KUNDI A: Gabon, Burkina Faso, Cameroon, Guinea-Bissau

KUNDI B: Algeria, Tunisia, Senegal, Zimbabwe

KUNDI C: Ivory Coast, DR Congo, Morocco, Togo

KUNDI D: Ghana, Mali, Egypt, Uganda

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Wenyeji

Hii itakuwa mara ya pili kwa Gabon kuwa Wenyeji wa AFCON kwani Miaka Mitano iliyopita wao na Equatorial Guinea ndio walikuwa Wenyeji na safari hii kufanikiwa tena Uenyeji baada ya CAF kuiondoa Libya, iliyopaswa kuwa Wenyeji 2013, kutokana na Vita na Mwaka huo kuchezwa Afrika Kusini waliotakiwa kuwa Wenyeji wa Mwaka 2017.

Gabon, Nchi ya Watu Milioni 1 Laki 8, ipo Nafasi ya 108 katika Listi ya FIFA ya Ubora Duniani ingawa wanae mmoja wa Mastraika hatari Duniani Pierre-Emerick Aubamenyang anaecheza Bundesliga huko Germany na Klabu ya Borussia Dortmund.

Wachezaji Mvuto

Mbali ya Aubameyang, macho ya wengi yatawafuatilia Mchezaji Bora Afrika Riyad Mahrez wa Mabingwa wa England Leicester City anaechezea Algeria na Sadio Mane wa Liverpool anaecheza Senegal.

Pia wapo Wachezaji wengine 23 wanaocheza EPL, Ligi Kuu England, na hao ni pamoja na Sentahafu wa Manchester United Eric Bailly wa Mabingwa Watetezi Ivory Coast, Fowadi wa West Ham wa Ghana Andre Ayew, wa Leicester Islam Slimani anaecheza Algeria na Winga wa Crystal Palace atakaecheza Ivory Coast Wilfried Zaha.

Zaha ameamua kuichezea Ivory Coast hivi Juzi tu baada ya kuwahi kuzichezea Timu za Vijana za England na Majuzi kufunga Bao lake la kwanza kwa Nchi yake walipopasha na Uganda.

Wachezaji wengine mvuto ni yule wa Egypt Mohamed Salah anaecheza Serie A na AS Roma baada kuhama kutoka Chelsea.

Lakini Historia itamgusa Kipa wa Egypt Essam El Hadary ambae anaweza kuweka Rekodi ya kuwa Mchezaji mwenye Umri kubwa kabisa kuwahi kucheza Fainali za AFCON ikiwa atacheza kwani atatimiza Mika 44 hapo Januari 15.

Egypt ndio Nchi inayomeremeta Afrika kwa kutwaa Ubingwa mara nyingi, mara 7.

Kocha wa Kihistoria

Mfaransa Herve Renard anawania kuwa Kocha wa kwanza kutwaa Ubingwa wa Afrika mara 3 na Nchi 3 tofauti baada ya kuiongoza Zambia Mwaka 2012 na Ivory Coast katika Mashindano yaliyopita na safari hii yupo na Morocco.

Makocha wengine waliowahi kutwaa Ubingwa wa Afrika mara 3 ni Charles Gyamfi akiwa na Ghana Miaka ya 1963, 1965 na 1982 na Hassan Shehata akiwa na Egypt Miaka ya 2006 na 2010.

Viwanja

Viwanja vitakavyotumika ni Stade de l’Amitié huko Libreville, Gabon, unaochukua Watu 38,000, ambako Kundi A ndio litacheza Mechi zake, na kingine cha Kundi B ni Port Gentil Stadium, Port Gentil, wenye kuchukua Washabiki 20,000, Kundi C lipo Stade de Franceville Mjini Franceville wenye uwezo wa Watu 20,000 wakati Kundi D litakuwa huko Oyem Stadium ulioko Assok Ngomo, Gabon, uwezo 20,000.

Mabingwa Watetezi wa Afrika ni Ivory Coast lakini safari hii watawakosa Wachezaji wao wakubwa, wale Ndugu Toure, yaani Yaya na Kolo, ambao wamestaafu, na Majeruhi Yao Gervinho.

Mabingwa Watetezi

Ivory Coast walitwaa Ubingwa wa Afrika huko Equatorial Guinea Mwaka 2015.

Wenyeji Gabon wapo Kundi A pamoja na Burkina Faso, Cameroon na Guinea-Bissau iliyotinga Fainali kwa mara ya kwanza.

Jirani

Jirani zetu Uganda wapo kundi D pamoja na Ghana, Mali na Egypt ambao wanarejea kwenye Fainali hizi kwa mara ya kwanza tangu watwae Ubingwa Mwaka 2010.

AFCON 2017

Ratiba

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

1900 Gabon v Guinea-Bissau

2200 Burkina Faso v Cameroon

Jumapili Januari 15

Kundi B

1900 Algeria v Zimbabwe

2200 Tunisia v Senegal

Jumatatu Januari 16

Kundi C

1900 Ivory Coast v Togo

2200 Congo DR v Morocco

Jumanne Januari 17

Kundi D

1900 Ghana v Uganda

2200 Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

1900 Gabon v Burkina Faso

2200 Cameroon v Guinea-Bissau

Alhamisi Januari 19

Kundi B

1900 Algeria v Tunisia

2200 Senegal v Zimbabwe

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1

AFCON 2017: FAINALI KUANZA JUMAMOSI, PATA DONDOO MUHIMU, RATIBA!

AFCON2017-VIWANJA4MASHINDANO ya Kombe la Mataifa ya Afrika, AFCON 2017, yataanza Jumamosi Januari 14 huko Gabon na kushirikisha Nchi 16 zilizogawanywa Makundi Manne ya Timu 4 kila moja.

AFCON, ambayo Fainali yake itakuwa Februari 5, itachezwa kwenye Viwanja Vinne vya Miji ya Libreville, Franceville, Oyem na Port Gentil.

Viwanja vitakavyotumika ni Stade de l’Amitié huko Libreville, Gabon, unaochukua Watu 38,000, ambako Kundi A ndio litacheza Mechi zake, na kingine cha Kundi B ni Port Gentil Stadium, Port Gentil, wenye kuchukua Washabiki 20,000, Kundi C lipo Stade de Franceville Mjini Franceville wenye uwezo wa Watu 20,000 wakati Kundi D litakuwa huko Oyem Stadium ulioko Assok Ngomo, Gabon, uwezo 20,000.

Mabingwa Watetezi wa Afrika ni Ivory Coast lakini safari hii watawakosa Wachezaji wao wakubwa, wale Ndugu Toure, yaani Yaya na Kolo, ambao wamestaafu, na Majeruhi Yao Gervinho.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

MAKUNDI:

KUNDI A: Gabon, Burkina Faso, Cameroon, Guinea-Bissau

KUNDI B: Algeria, Tunisia, Senegal, Zimbabwe

KUNDI C: Ivory Coast, DR Congo, Morocco, Togo

KUNDI D: Ghana, Mali, Egypt, Uganda

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Ivory Coast walitwaa Ubingwa wa Afrika huko Equatorial Guinea Mwaka 2015.

Wenyeji Gabon wapo Kundi A pamoja na Burkina Faso, Cameroon na Guinea-Bissau iliyotinga Fainali kwa mara ya kwanza.

Jirani zetu Uganda wapo kundi D pamoja na Ghana, Mali na Egypt ambao wanarejea kwenye Fainali hizi kwa mara ya kwanza tangu watwae Ubingwa Mwaka 2010.

AFCON 2017

Ratiba

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

1900 Gabon v Guinea-Bissau

2200 Burkina Faso v Cameroon

Jumapili Januari 15

Kundi B

1900 Algeria v Zimbabwe

2200 Tunisia v Senegal

Jumatatu Januari 16

Kundi C

1900 Ivory Coast v Togo

2200 Congo DR v Morocco

Jumanne Januari 17

Kundi D

1900 Ghana v Uganda

2200 Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

1900 Gabon v Burkina Faso

2200 Cameroon v Guinea-Bissau

Alhamisi Januari 19

Kundi B

1900 Algeria v Tunisia

2200 Senegal v Zimbabwe

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1

         

Habari MotoMotoZ