RIPOTI SPESHO

AFCON 2017: SENEGAL YA KWANZA KUTINGA ROBO FAINALI, TUNISIA YAIBWAGA ALGERIA!

>LEO MABINGWA WATETEZI IVORY COAST NA CONGO DR!

AFCON2017-VIWANJA4SENEGAL Jana wameichapa Zimbabwe 2-0 katika Mechi ya Kundi B la AFCON 2017, Mashindano ya 31 ya Fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika, yanayochezwa huko Nchini Gabon, na kuwa Nchi ya kwanza kutinga Robo Fainali huku wakiwa na Mechi 1 mkononi.

Bao zote za Senegal zilifungwa ndani ya Dakika 13 za kwanza huko Mjini Franceville, Gabon kupitia Straika wa Liverpool Sadio Mane na Henri Saivet.

Matoke ohayo, licha ya kuwapeleka Robo Fainali, pia yamehakikisha watamaliza Kundi B wakiwa ndio Nambari Wani hata wakifungwa na Algeria katika Mechi yao ya mwisho.

Nao Tunisia, ambao walichapwa na Senegal 2-0 katika Mechi yao ya kwanza ya Kundi B, Jana waliifunga Algeria 2-1 katika Mechi nyingine ya Kundi B na wanahitaji Sare tu na Zimbabwe katika Mechi yao ya mwisho ili waingie Robo Fainali pamoja na Senegal.

Bao zote za Mechi ya Tunisia na Algeria zilifungwa Kipindi cha Pili na Tunisia walifunga Bao lao la kwanza baada ya Krosi ya Youssef Msakni kutumbukizwa wavuni na Beki wa Algeria Aissa Mandi na la pili kwa Penati ya Naim Sliti iliyotoloewa baada ya Wahbi Khazri kuchezewa Faulo na Faouzi Ghoulam.

Algeria walipata Bao lao pekee Dakika za Majeruhi Mfungaji akiwa Sofianne Hanni.

MSIMAMO:

AFCON-JAN19

Algeria sasa wana kibarua kigumu kufuzu Robo Fainali kwani kwanza wanatakiwa kuifunga Senegal katika Mechi yao ya mwisho na kisha kuomba Zimbabwe iifunge Algeria nah apo ndipo, pengine, wanaweza kufunga kwa Ubora wa Magoli au Tombola ya kurushwa Sarafu.

Leo zipo Mechi 2 za Kundi C kati ya Mabingwa Watetezi Ivory Coast na Congo DR na nyingine ni Morocco na Togo.

Ratiba/Matokeo:

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

Gabon 1 Guinea-Bissau 1

Burkina Faso 1 Cameroon 1

Jumapili Januari 15

Kundi B

Algeria 2 Zimbabwe 2

Tunisia 0 Senegal 2

Jumatatu Januari 16

Kundi C

Ivory Coast 0 Togo 0

Congo DR 1 Morocco 0

Jumanne Januari 17

Kundi D

Ghana 1 Uganda 0

Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

Gabon 1 Burkina Faso 1

Cameroon 2 Guinea-Bissau 1

Alhamisi Januari 19

Kundi B

Algeria 1 Tunisia 2

Senegal 2 Zimbabwe 0

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1

AFCON 2017: CAMEROON JUU KUNDI A, WENYEJI GABON WATOKA SARE!

>LEO ALGERIA NA TUNISIA, KISHA SENEGAL NA ZIMBABWE!

AFCON2017-VIWANJA4MABINGWA msara 4 Afrika Cameroon Jana wameifunga Guinea-Bissau 2-1 na kukwea kilele cha Kundi A la AFCON 2017, Mashindano ya 31 ya Fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika, yanayochezwa huko Nchini Gabon.

Bao za Cameroon zilifungwa na Siani, Dakika ya 61 na Ngadeu-Nadjui, Dakika ya 78 wakati la Guinea-Bissau likifungwa Dakika ya 13 na Brito Silva.

Mapema Jana, Wenyeji Gabon walitoka 1-1 na Burkina Fasso.

Leo zipo Mechi 2 za Kundi B kati ya Algeria na Tunisia na kisha Senegal na Zimbabwe.

Ratiba/Matokeo:

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

Gabon 1 Guinea-Bissau 1

Burkina Faso 1 Cameroon 1

Jumapili Januari 15

Kundi B

Algeria 2 Zimbabwe 2

Tunisia 0 Senegal 2

Jumatatu Januari 16

Kundi C

Ivory Coast 0 Togo 0

Congo DR 1 Morocco 0

Jumanne Januari 17

Kundi D

Ghana 1 Uganda 0

Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

Gabon 1 Burkina Faso 1

Cameroon 2 Guinea-Bissau 1

Alhamisi Januari 19

Kundi B

1900 Algeria v Tunisia

2200 Senegal v Zimbabwe

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1

 

 

         

AFCON 2017: EGYPT, MALI SARE, KIPA EL-HADARY AWEKA HISTORIA!

AFCON2017-VIWANJA4KIPA wa Egypt Essam El-Hadary amekuwa ndie Mchezaji mwenye Umri mkubwa kupita yeyote kucheza Fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika wakati Nchi yake Egypt ikitoka 0-0 na Mali katika Mechi ya Kundi D la AFCON 2017 huko Nchini Gabon.
Majuzi Jumapili El-Hadary alitimiza Miaka 45 na Jana akaanzia Benchi lakini akalazimika kuingizwa Kipindi cha Kwanza baada ya Kipa wa Egypt alieanza Ahmed El-Shenawy kujigonga kwenye Posti na kuumia na kutolewa.
Kwenye Mechi hiyo Egypt walikosa nafasi kadhaa za kufunga hasa zile za Kiungo wa Arsenal Mohamed Elneny alietoa nje.
Nafasi safi ya Mali ilimdondokea Osmane Coulibaly aliepiga Kichwa nje.
Baada ya Mechi moja kwa kila Timu Kundi D linaongozwa na Ghana ambao Jana waliifunga Uganda 1-0 huku Egypt na Mali zikifuatia na Uganda mkiani.
Ratiba/Matokeo:
**Saa za Bongo
Mechi za Makundi
Jumamosi Januari 14
Kundi A
Gabon 1 Guinea-Bissau 1
Burkina Faso 1 Cameroon 1
Jumapili Januari 15
Kundi B
Algeria 2 Zimbabwe 2
Tunisia 0 Senegal 2
Jumatatu Januari 16
Kundi C
Ivory Coast 0 Togo 0
Congo DR 1 Morocco 0
Jumanne Januari 17
Kundi D
Ghana 1 Uganda 0
Mali 0 Egypt 0
Jumatano Januari 18
Kundi A
1900 Gabon v Burkina Faso
2200 Cameroon v Guinea-Bissau
Alhamisi Januari 19
Kundi B
1900 Algeria v Tunisia
2200 Senegal v Zimbabwe
Ijumaa Januari 20
Kundi C
1900 Ivory Coast v Congo DR
2200 Morocco v Togo
Jumamosi Januari 21
Kundi D
1900 Ghana v Mali
2200 Egypt v Uganda
Jumapili Januari 22
Kundi A
2200 Cameroon v Gabon
2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso
Jumatatu Januari 23
Kundi B
2200 Senegal v Algeria
2200 Zimbabwe v Tunisia
Jumanne Januari 24
Kundi C
2200 Morocco v­­ Ivory Coast
2200 Togo v Congo DR
Jumatano Januari 25
Kundi D
2200 Egypt v Ghana
2200 Uganda v Mali
Robo Fainali
Jumamosi Januari 28
1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B
2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A
Jumapili Januari 29
1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D
2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C
Nusu Fainali
Jumatano Februari 1
2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4
Alhamisi Februari 2
2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3
Mshindi wa 3
Jumamosi Februari 4
2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2
Fainali
Jumapili Februari 5
2200 Finalist 1 v Finalist 2
NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:
-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1
++++++++++++++
MAKUNDI & VIWANJA:
KUNDI A: Gabon, Burkina Faso, Cameroon, Guinea-Bissau
-Uwanja: Stade de l’Amitié huko Libreville, Gabon
KUNDI B: Algeria, Tunisia, Senegal, Zimbabwe
-Uwanja: Port Gentil Stadium, Port Gentil
KUNDI C: Ivory Coast, DR Congo, Morocco, Togo
-Uwanja: Stade de Franceville, Franceville
KUNDI D: Ghana, Mali, Egypt, Uganda
-Uwanja: Oyem Stadium, Assok Ngomo
++++++++++++++

AFCON 2017: MTU 10 CONGO DR YAITUNGUA MOROCCO!

>LEO JIRANI UGANDA MTAMBONI NA GHANA, KISHA EGYPT v MALI!

AFCON2017-VIWANJA4CONGO DR Jana waliifunga Morocco 1-0 kaytika Mechi ya Kundi C la AFCON 2017, Mashindano ya 31 ya Fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika, kwenye Mechi iliyochezwa huko Stade d'Oyem, Assok Ngomo Nchini Gabon.

Bao la ushindi la Congo DR, ambao Wiki iliyopita walifanya mgomo kushinikiza kulipwa Fedha zao, lilifungwa na Junior Kabananga katika Dakika ya 55.

Congo DR walibaki Mtu 10 kuanzia Dakika ya 81 kufuatia Kadi Nyekundu kwa Lomalisa Mutambala, alieingizwa kutoka Benchi, na ndani ya Dakika 16 kupewa Kadi za Njano 2.

Mapema Jana, kwenye Mechi nyingine ya Kundi C, Mabingwa Watetezi Ivory Coast walitoka 0-0 na Togo.AFCON-JAN16A

Leo Jumanne zipo Mechi mbili za Kundi D kati ya Ghana na Uganda na kisha ni Mali na Egypt zote zikichezwa Oyem Stadium, Mjini Assok Ngomo huko Gabon.

VIKOSI VILIVYOANZA:

CONGO DR: Matampi, Nsakala, Zakuani, Tisserand, Ssama, Mulumba, Bope Mbemba, Mubele, Bakambu, Kabananga

MOROCCO: Munir, Benatia, Da Costa, Saïss, Dirar, El Ahmadi, Boussoufa, Mendyl, El Kaddouri, Bouhaddouz, Carcela

REFA: Hamada Nampiandraza [Madagascar]

AFCON 2017

Ratiba/Matokeo:

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

Gabon 1 Guinea-Bissau 1

Burkina Faso 1 Cameroon 1

Jumapili Januari 15

Kundi B

Algeria 2 Zimbabwe 2

Tunisia 0 Senegal 2

Jumatatu Januari 16

Kundi C

Ivory Coast 0 Togo 0

Congo DR 1 Morocco 0

Jumanne Januari 17

Kundi D

1900 Ghana v Uganda

2200 Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

1900 Gabon v Burkina Faso

2200 Cameroon v Guinea-Bissau

Alhamisi Januari 19

Kundi B

1900 Algeria v Tunisia

2200 Senegal v Zimbabwe

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1

++++++++++++++

MAKUNDI & VIWANJA:

KUNDI A: Gabon, Burkina Faso, Cameroon, Guinea-Bissau

-Uwanja: Stade de l’Amitié huko Libreville, Gabon

KUNDI B: Algeria, Tunisia, Senegal, Zimbabwe

-Uwanja: Port Gentil Stadium, Port Gentil

KUNDI C: Ivory Coast, DR Congo, Morocco, Togo

-Uwanja: Stade de Franceville, Franceville

KUNDI D: Ghana, Mali, Egypt, Uganda

-Uwanja: Oyem Stadium, Assok Ngomo

++++++++++++++

 

         

AFCON 2017: BAADA SARE KUTAWALA, SENEGAL WA KWANZA KUPATA USHINDI!

 >LEO MABINGWA IVORY COAST NA TOGO, CONGO DR NA MOROCCO!

AFCON2017-VIWANJA4BAADA kuanza kwa Sare katika Mechi 3 za kwanza za Mashindano ya 31 ya Fainaliza Kombe la Mataifa ya Afrika, AFCON 2017, Senegal imekuwa Nchi ya kwanza kuzoa Pointi 3 baada ya Jana kuifunga Tunisia Bao 2-0 huko Port Gentil Stadium, Mjini Port Gentil, Nchini Gabon kwenye Mechi ya Kundi B.

Juzi, Fainali hizi zilianza kwa Mechi za Kundi A n azote kwenda Sare.

Senegala walitangulia kufunga kwa Penati ya Dakika ya 10 iliyopigwa na Mchezaji anaechezea Klabu ya Liverpool, Sadio Mane, na kisha kuongeza Bao la Pili Dakika ya 30 Mfungaji akiwa Kara Mbodji.

Katika Mechi nyingine ya Kundi B iliyochezwa mapema huko huko Port Gentil Stadium, Algeria walijinusuru baada ya Mchezaji Bora wa Afrika, Riyad Mahrez, kuwafungia Bao 2 na kutoka Sare ya 2-2 na Zimbabwe.

Algeria walitangulia kufunga Dakika ya 12 kwa Bao la Dakika ya 12 la Mahrez lakini Zimbabwe wakajibu Dakika za 16 na 29 kupitia Kudakwashe Mahachi na Penati ya Nyasha Mushekwi.

Hata hivyo, Algeria walipata Sare Dakika ya 82 kwqa Bao jingine la Mahrez.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

MAKUNDI:

KUNDI A: Gabon, Burkina Faso, Cameroon, Guinea-Bissau

-Uwanja: Stade de l’Amitié huko Libreville, Gabon

KUNDI B: Algeria, Tunisia, Senegal, Zimbabwe

-Uwanja: Port Gentil Stadium, Port Gentil

KUNDI C: Ivory Coast, DR Congo, Morocco, Togo

-Uwanja: Stade de Franceville, Franceville

KUNDI D: Ghana, Mali, Egypt, Uganda

-Uwanja: Oyem Stadium, Assok Ngomo

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Matokeo ya Mechi hizo mbili za Kundi B yamewafanya Senegal, ambao hawajawahi kutwaa Ubingwa wa Afrika ila walifika Fainali ya Mwaka 2002 na kutolewa kwa Penati na Cameroun, wawe kileleni.

Leo zipo Mechi 2 za Kundi C kwa Mabingwa Watetezi Ivory Coast kuanza na Togo

Na kisha Congo DR kucheza na Morocco.

AFCON 2017

Ratiba

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

Gabon 1 Guinea-Bissau 1

Burkina Faso 1 Cameroon 1

Jumapili Januari 15

Kundi B

Algeria 2 Zimbabwe 2

Tunisia 0 Senegal 2

Jumatatu Januari 16

Kundi C

1900 Ivory Coast v Togo

2200 Congo DR v Morocco

Jumanne Januari 17

Kundi D

1900 Ghana v Uganda

2200 Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

1900 Gabon v Burkina Faso

2200 Cameroon v Guinea-Bissau

Alhamisi Januari 19

Kundi B

1900 Algeria v Tunisia

2200 Senegal v Zimbabwe

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1