RIPOTI SPESHO

AFCON 2017: FAINALI KUANZA JUMAMOSI, PATA DONDOO MUHIMU, RATIBA!

AFCON2017-VIWANJA4MASHINDANO ya Kombe la Mataifa ya Afrika, AFCON 2017, yataanza Jumamosi Januari 14 huko Gabon na kushirikisha Nchi 16 zilizogawanywa Makundi Manne ya Timu 4 kila moja.

AFCON, ambayo Fainali yake itakuwa Februari 5, itachezwa kwenye Viwanja Vinne vya Miji ya Libreville, Franceville, Oyem na Port Gentil.

Viwanja vitakavyotumika ni Stade de l’Amitié huko Libreville, Gabon, unaochukua Watu 38,000, ambako Kundi A ndio litacheza Mechi zake, na kingine cha Kundi B ni Port Gentil Stadium, Port Gentil, wenye kuchukua Washabiki 20,000, Kundi C lipo Stade de Franceville Mjini Franceville wenye uwezo wa Watu 20,000 wakati Kundi D litakuwa huko Oyem Stadium ulioko Assok Ngomo, Gabon, uwezo 20,000.

Mabingwa Watetezi wa Afrika ni Ivory Coast lakini safari hii watawakosa Wachezaji wao wakubwa, wale Ndugu Toure, yaani Yaya na Kolo, ambao wamestaafu, na Majeruhi Yao Gervinho.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

MAKUNDI:

KUNDI A: Gabon, Burkina Faso, Cameroon, Guinea-Bissau

KUNDI B: Algeria, Tunisia, Senegal, Zimbabwe

KUNDI C: Ivory Coast, DR Congo, Morocco, Togo

KUNDI D: Ghana, Mali, Egypt, Uganda

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Ivory Coast walitwaa Ubingwa wa Afrika huko Equatorial Guinea Mwaka 2015.

Wenyeji Gabon wapo Kundi A pamoja na Burkina Faso, Cameroon na Guinea-Bissau iliyotinga Fainali kwa mara ya kwanza.

Jirani zetu Uganda wapo kundi D pamoja na Ghana, Mali na Egypt ambao wanarejea kwenye Fainali hizi kwa mara ya kwanza tangu watwae Ubingwa Mwaka 2010.

AFCON 2017

Ratiba

**Saa za Bongo

Mechi za Makundi

Jumamosi Januari 14

Kundi A

1900 Gabon v Guinea-Bissau

2200 Burkina Faso v Cameroon

Jumapili Januari 15

Kundi B

1900 Algeria v Zimbabwe

2200 Tunisia v Senegal

Jumatatu Januari 16

Kundi C

1900 Ivory Coast v Togo

2200 Congo DR v Morocco

Jumanne Januari 17

Kundi D

1900 Ghana v Uganda

2200 Mali v Egypt

Jumatano Januari 18

Kundi A

1900 Gabon v Burkina Faso

2200 Cameroon v Guinea-Bissau

Alhamisi Januari 19

Kundi B

1900 Algeria v Tunisia

2200 Senegal v Zimbabwe

Ijumaa Januari 20

Kundi C

1900 Ivory Coast v Congo DR

2200 Morocco v Togo

Jumamosi Januari 21

Kundi D

1900 Ghana v Mali

2200 Egypt v Uganda

Jumapili Januari 22

Kundi A

2200 Cameroon v Gabon

2200 Guinea-Bissau v Burkina Faso

Jumatatu Januari 23

Kundi B

2200 Senegal v Algeria

2200 Zimbabwe v Tunisia

Jumanne Januari 24

Kundi C

2200 Morocco v­­ Ivory Coast

2200 Togo v Congo DR

Jumatano Januari 25

Kundi D

2200 Egypt v Ghana

2200 Uganda v Mali

Robo Fainali

Jumamosi Januari 28

1900 Mshindi Kundi A v Mshindi wa 2 Kundi B

2200 Mshindi Kundi B v Mshindi wa 2 Kundi A

Jumapili Januari 29

1900 Mshindi Kundi C v Mshindi wa 2 Kundi D

2200 Mshindi Kundi D v Mshindi wa 2 Kundi C

Nusu Fainali

Jumatano Februari 1

2200 Mshindi RF 1 v Mshindi RF 4

Alhamisi Februari 2

2200 Mshindi RF 2 v Mshindi RF 3

Mshindi wa 3

Jumamosi Februari 4

2200 Aliefungwa NF 1 v Aliefungwa NF 2

Fainali

Jumapili Februari 5

2200 Finalist 1 v Finalist 2

NCHI ZILIZOWAHI KUTWAA UBINGWA WA AFRIKA:

-Egypt-Mara 7
-Cameroon, Ghana-Mara 4
-Nigeria-Mara 3
-Congo DR-Mara 2
-Zambia, Algeria, Congo, Ethiopia, Ivory Coast, Morocco, South Africa, Sudan, Tunisia-Mara 1

         

Habari MotoMotoZ