RIPOTI SPESHO

BAADA KUZOA TUZO NYINGINE, RONALDO: '2016 NI MWAKA BORA KWANGU!'

>’WANAONITILIA SHAKA, HUU NDIO USHAHIDI!’

GLOBAL-SOCCER1STAA wa Real Madrid na Portugal Cristiano Ronaldo ametoboa kuwa Mwaka 2016 ndio Mwaka Bora kwake hadi sasa baada ya kutwaa Tuzo nyingine, safari hii ikiwa ni ile ya Globe Soccer Award.

Mwaka huu, Ronaldo aliiwezesha Real Madrid kutwaa UEFA CHAMPIONZ LIGI na pia Nchi yake Portugal kubeba EURO 2016 huku Majuzi tu Real Madrid ikitwaa FIFA Kombe la Dunia kwa Klabu.

Mapema Mwezi huu, Ronaldo alitwaa Tuzo iliyotukuka ya Ballon d'Or ya Mchezaji Bora Duniani kwa Mwaka 2016.

Jana, huko Dubai, Ronaldo alitajwa kuwa ndio Mshindi wa Tuzo nyingine kubwa iitwayo Globe Soccer Award.

Akiongea kuhusu Tuzo hii mpya, Ronaldo alisema: “Kwa ujumla na binafsi, pengine huu ndio Mwaka Bora mno kwangu!”

Aliongeza: “Tumeshinda UEFA CHAMPIONZ LIGI na Real Madrid, tulitwaa Taji kubwa na Portugal, nilishinda Ballon d'Or, Kombe la Dunia kwa Klabu. Siwezi kuomba zaidi!”

Alimaliza: “Kwa Watu wanaonitilia shaka me, Real Madrid na Timu ya Taifa, sasa wana ushahidi. Tumeshinda kila kitu!”

Ronaldo aliwashukuru Wachezaji wenzake wote.

Nae Kocha wa Timu ya Taifa ya Portugal, Fernando Santos, ametajwa kuwa ndio Kocha wa Mwaka katika Sherehe hizohizo za Tuzo za Globe Soccer Award.

Real Madrid ndio iliyopewa Tuzo ya Timu Bora ya Mwaka, Jorge Mendes akichaguliwa kuwa Wakala Bora wa Mwaka huku Refa Bora wa Mwaka ni Mwingereza Mark Clattenburg.

Tuzo hizo zilikabdhiwa na Rais wa FIFA Gianni Infantino.

GLOBAL-SOCCER2