KIMATAIFA KIRAFIKI: BRAZIL YAIWASHA 4 AUSTRALIA!

>BAADAE LEO SINGAPORE v ARGENTINA, FRANCE v ENGLAND

Jumanne Juni 13

Ratiba/Matokeo:

**Saa za Bongo

Australia 0 Brazil 4           

1500 Singapore v Argentina                 

1730 Indonesia v Puerto Rico               

2000 South Africa v Zambia                  

2045 Norway v Sweden              

2100 Romania v Chile                

2130 Cameroon v Colombia                 

2200 France v England

++++++++++++++++++++++

BRA-AUSKatika Mechi ya Kimataifa ya Kirafiki chini ya Kalenda ya FIFA iliyochezwa Mchana huu huko Melbourne Cricket Ground Nchini Australia, Brazil iliitandika Australia 4-0 mbele ya Mashabiki 49,874.

Iliwachukua Brazil, waliocheza bila ya Nyota wao mkubwa Neymar, Sekunde 11 tu tangu Mpira uanze kuandika Bao la Kwanza lililofungwa na Diego Souza ambae alipenyezewa Pasi na Giuliano baada ya Australia kuanza Mechi na kuupoteza Mpira.

Bao hilo lilidumu hadi Haftaimu.

Brazil walipiga Bao la Pili Dakika ya 62 kupitia Thiago Silva na Dakika ya 75 Taison kupiga la 3 na kisha Diego Souza kufunga tena Bao Dakika ya 93.

VIKOSI:

AUSTRALIA (Mfumo 3-2-4-1): Langerak; Degenek, Sainsbury (Irvine, 57 mins), Wright (D McGowan, 78 mins); Luongo (Mooy, 78 mins), Milligan; Leckie (Hrustic, 57 mins), Kruse, Troisi (Rogic, 81 mins), Behich; Cahill (Maclaren (57 mins)

Akiba hawakutumika:  Juric, R McGowan, Ryan, Vukovic 

BRAZIL (Mfumo 4-1-4-1): Alvez; Rafinha, Silva (Jemerson, 77 mins), Luiz (Fernandinho, 73 mins), Alex Sandro; Caio; Coutinho (Willian, 71 mins), Paulinho (Augusto, 83 mins), Giuliano (Rodriguinho, 78 mins), Costa (Taison, 58 mins); Souza

Akiba hawakutumika: Weverton, Ederson, Filipe Luis, Gil, Fagner

REFA: Mark Clattenburg [England]  

SERGIO RAMOS HAJUI KAMA MORATA ATAREJEA REAL AU SAFARI OLD TRAFFORD!

REAL-MORATANahodha wa Real Madrid Mabingwa wa Spain na Ulaya, Sergio Ramos, amekiri hajui kama Mchezaji mwanzake Alvaro Morata atarejea Madrid huku akivumishwa kutinga England kujiunga na Manchester United.
Morata anadaiwa kutaka kucheza mara kwa mara baada kuanza Mechi 14 tu za La Liga wakati Real ikibeba Ubingwa wa Ligi hiyo pamoja na UEFA CHAMPIONZ LIGI Msimu ulioisha Mwezi Mei.
Morata, mwenye Miaka 24, pia ni Mchezaji wa Kimataifa wa Spain na Msimu uliopita aliifungia Real Bao 20.
Akiulizwa na Wanahabari mara baada ya Jana Spain kuichapa Macedonia 2-1 huko Skopje katika Mechi ya Kundi G la Nchi za Ulaya kuwania kucheza Kombe la Dunia huko Russia Mwaka 2018, Ramos alijibu: "Tutajua kama ataondoka au la. Si mie ninaeamua!"
 
 
 
 
 
 

ARSENAL - ALEXIS SANCHEZ MGUU NJE, MGUU NDANI, ANENA: ‘WAKALA WANGU ATAAMUA NINI KITAJIRI!’

SUPASTAA wa Chile Alexis Sanchez amewaacha Arsenal wakiwa njia panda baada ya kupanchi kwa muda mrefu kusaini Mkataba Mpya wakati huu wa sasa ukipaswa kumalizika Mwakani huku pia akitoa kauli ambazo hazina uhakika kama atabaki au la.

ARSENAL-SANCHEZ-HATIMAMeneja Arsene Wenger na Arsenal wanataka Sanchez abaki Emirates kwa muda mrefu zaidi lakini zipo Klabu nyingine kadhaa zinamnyatia huku mwenyewe akisisitiza angependa acheze UEFA CHAMPIONZ LIGI kitu ambacho Arsenal wamekikosa kwa Msimu ujao.

Miongoni mwa Klabu zinazomwinda Sanchez, mwenye Miaka 25, ni Chelsea, Manchester City na Bayern Munich ambazo ziko tayari kutoa Ofa muda ukifika.

Akiwa Kambini pamoja na Timu ya Taifa ya Chile inayojitayarisha kucheza Mashindano ya FIFA ya Kombe la Mabara yanayoanza Juni 17 huko Russia, Sanchez ameeleza: “Wakala wangu atashughulikia kila kitu. Anajua na atakaa kuzungumza na Klabu. Yeye anajua nini bora kwangu. Kwa sasa mkazo wangu ni lile Kombe kule Russia!”

Matamshi hayo yanaiweka Arsenal kutokuwa na hakika nini Staa huyo ataamua kwani ni zaidi ya Miezi 6 upande wake na Arsenal umeshindwa kusaini Mkataba Mpya.

FIFA KOMBE LA MABARA

Hatua ya Kwanza

Jumamosi Juni 17

KUNDI A

Saint Petersburg Stadium, Saint Petersburg

1800 Russia v New Zealand

Jumapili Juni 18

KUNDI A

Kazan Arena, Kazan

1800 Portugal v Mexico

KUNDI B

Spartak Stadium, Moscow

2100 Cameroon v Chile 

Jumatatu Juni 19

KUNDI B

Fisht Stadium, Sochi

1800 Australia v Germany

Jumatano Juni 21

KUNDI A

Spartak Stadium, Moscow

1800 Russia v Portugal

Fisht Stadium, Sochi

2100 Mexico v New Zealand

Alhamisi Juni 22

KUNDI B

Saint Petersburg Stadium, Saint Petersburg

1800 Cameroon v Australia

Kazan Arena, Kazan

2100 Germany v Chile

Jumamosi Juni 24

KUNDI A

Kazan Arena, Kazan

1800 Mexico v Russia

Saint Petersburg Stadium, Saint Petersburg

1800 New Zealand v Portugal

Jumapili Juni 25

KUNDI B

Fisht Stadium, Sochi

1800 Germany v Cameroon

Spartak Stadium, Moscow

1800 Chile v Australia

Hatua ya Pili

Nusu Fainali

Jumatano Juni 28

Kazan Arena, Kazan

2100 Mshindi Kundi A v Mshindi wa Pili Kundi B [NF1]

Alhamisi Juni 29

Fisht Stadium, Sochi

2100 Mshindi Kundi B v Mshindi wa Pili Kundi A [NF2]

Mshindi wa 3

Jumapili Julai 2

Spartak Stadium, Moscow

1500 Atakaefungwa NF1 v Atakaefungwa NF2

FAINALI

Jumapili Julai 2

Saint Petersburg Stadium, Saint Petersburg

2100 Mshindi NF1 v Mshindi NF2

ARGENTINA-BRAZIL IJUMAA HUKO AUSTRALIA: MENEJA MPYA SAMPAOLI AIVIZIA BRAZIL NGANGARI NA FOMESHENI MPYA 3-4-3!

>MESSI-DYBALA-HIGUAIN KUONGOZA ATAKI!

BRAZIL-ARGENTINAKOCHA MPYA wa Argentina Jorge Sampaoli yupo kwenye maandalizi makali kwa kutumia Mfumo Mpya wa 3-4-3 kuikabili Brazil Ijumaa huko Melbourne, Australia katika Mechi ya Kirafiki.

Mara ya mwisho kwa Timu hizi kukutana ni Novemba huko Belo Horizonte Nchini Brazil kwenye ya Kundi la Nchi za Marekani ya Kusini kusaka kufuzu Fainali za Kombe la Dunia za Mwaka 2018 na Brazil kuinyuka Argentina 3-0 kwa Bao za Coutinho, Neymar na Paulinho.

Safari hii Neymar hayumo kwenye Kikosi cha Brazil baada kupumzishwa.

Ili kuikabili nguvu ya Brazil inayocheza Kitimu zaidi, Kocha Sampaoli, ambae ametokea kuzifundisha Timu ya Taifa ya Chile na Klabu ya Spain Sevilla, amebuni Mfumo Mpya kabisa wa 3-4-3 kwa Argentina huku akitumia Mtu 3 za Fowadi Lionel Messi, Paulo Dybala na Gonzalo Higuain.

Sampaoli amepanga kutumia Beki 3 za nyuma kina Nicolas Otamendi, Emanuel Mammana na Gabriel Mercado huku Kiungo ya Mtu 4 wakipiga Ever Banega na BRAZIL-ARGENTINA-6-ZILIZOPITALucas Biglia kama Viungo Wakabaji na Angel Di Maria na Eduardo Salvio kucheza pembeni kwenye Winga.

Mfumo huo ndio Jorge Sampaoli ameuzoea ukimletea mafanikio akiwa na Klabu ya Universidad de Chile na pia kutwaa Copa America akiwa na Timu ya Taifa ya Chile Mwaka 2015.

Mfumo huu utatoa mwanya kwa Higuian kubaki mbele pekee kama Namba 9 akisaidiwa na Dybala na Messi wanaotakiwa kubalishana pozisheni kila mara.

Habari kutoka Kambi ya Brazil zimedai Kocha Tite amebaini mbinu hizo na anakuja na plani ya kuwazibua Argentina.

VIKOSI VILIVYOTEULIWA AWALI:

BRAZIL

Makipa: Diego Alves (Valencia), Weverton (Atletico Paranaense), Ederson (Benfica)
Mabeki: Alex Sandro (Juventus), David Luiz (Chelsea), Fagner (Corinthians), Filipe Luis (Atletico Madrid), Gil (Shandong Luneng), Jemerson (Monaco), Rafinha (Bayern Munich), Rodrigo Caio (Sao Paulo), Thiago Silva (Paris Saint-Germain)
Viungo: Fernandinho (Manchester City), Giuliano (Zenit St Petersburg), Lucas Lima (Santos), Paulinho (Guangzhou Evergrande), Philippe Coutinho (Liverpool), Renato Augusto (Beijing Gouan), Rodriguinho (Corinthians), Willian (Chelsea)
Mafowadi: Diego Souza (Sport), Douglas Costa (Bayern Munich), Gabriel Jesus (Manchester City), Taison (Shakhtar Donetsk)

ARGENTINA

Makipa: Sergio Romero (Manchester United), Nahuel Guzman (Tigres), Geronimo Rulli (Real Sociedad)

Mabeki: Javier Mascherano (Barcelona), Emanuel Mammana (Lyon), Gabriel Mercado (Sevilla), Nicolas Otamendi (Manchester City)
Viungo: Eduaro Salvio (Benfica), Lucas Rodrigo Biglia (Lazio), Ever Banega (Inter Milan), Manuel Lanzini (West Ham United), Leandro Paredes (Roma), Guido Rodriguez (Tijuana)
Mafowadi: Leo Messi (Barcelona), Gonzalo Higuain (Juventus), Joaquin Correa (Sevilla), Alejandro Dario Gomez (Atalanta), Mauro Icardi (Inter Milan), Angel Di Maria (Paris Saint-Germain), Paulo Dybala (Juventus)

KOMBE LA DUNIA 2018 – MBIO ZA RUSSIA: KUENDELEA IJUMAA ULAYA!

>KUBWA NI SWEDEN-FRANCE, SCOTLAND-ENGLAND!

SAFARI ya kutinga Fainali za Kombe la Dunia la 2018 huko Russia inaendelea Ijumaa Juni 9 kwa Nchi za Ulaya na miongoni mwa Mechi zake ni mitanange kati ya Sweden na France na ule wa Watani wa Jadi Scotland na England.

PATA HALI YA KUNDI KWA KUNDI:

WC-RUSSIA2018-LOGO-1KUNDI A

Katika Kundi A, aada ya Mechi 5 kwa kila mmoja, France wapo kileleni wakiwa na Pointi 13 wakifuata Sweden wenye 10 na Bulgaria ni wa 3 wakiwa na Pointi 9.

Timu ya 4 ni Netherlands yenye Pointi 7.

Wakati Sweden wakiikaribisha France, Netherlands wapo Nyumbani kucheza na Luxembourg walio mkiani na wana Pointi 1 tu.

Nao Belarus, ambao wapo Nafasi ya 5 na wana Pointi 2, watakuwa Nyumbani kucheza na Bulgaria.

KUNDI B

Switzerland ndio Vinara baada ya kushinda Mechi zao zote 5 na safari hii wapo Ugenini kuivaa Faroe Islands ambao ni wa 4.

Portugal, walio Nafasi ya Pili Pointi 3 nyuma ya Switzerland, wapo Ugenini kuikwaa Latvia ambao wanashika Nafasi ya 5.

Mechi ya 3 ya Kundi hili ni kati ya Andorra, walio mkiani wakicheza na Hungary ambao Nafasi ya 3

KUNDI C

Mabingwa Watetezi Germany wapo kileleni baada kushinda Mechi zao zote 5 wakifuatiwa na Northern Island ambao wako Pointi 5 nyuma yao kisha wapo Czech Republic Pointi 2 nyuma ya Northern Island.

Nafasi ya 4 ni Azaerbaijan, wa 5 ni Norway na mkiani wapo San Marino.

Mechi za Kundi hili safari hii ni Azerbaijan v Northern Ireland, Norway v Czech Republic na Germany v San Marino.

++++++++

JE WAJUA?

-Ulaya itakuwa na Nafasi 13 kwenye Fainali za Kombe la Dunia za Mwaka 2018 huko Russia

-Washindi wa Makundi 9 watatinga moja kwa moja Fainali za Kombe la Dunia

-Washindi wa Pili 8 Bora toka Makundi hayo 9 watacheza Mechi za Mchujo kupata Washindi Wanne kwenda Fainali za Kombe la Dunia

++++++++

KUNDI D

Serbia na Ireland zimefungana kileleni zote zikiwa na Pointi 11 wakifuatia Wales na Austria wenye Pointi 7 kila mmoja na Georgia ni ya 5 ikiwa na 2 huku mkiani ipo Moldova yenye Pointi 1.

Kundi watacheza Mechi zao Jumapili Juni 11 ambazo ni Moldova v Georgia, Ireland v Austria na Serbia v Wales.

KUNDI E

Poland wanaongoza wakiwa na Pointi 14 zikifuata Montenegro na Denmark zenye Pointi 7 kila mmoja na kisha ni Romania na Armenia zikiwa na Pointi 6 kila mmoja huku mkiani wapo Kazakstan wenye Pointi 2 tu.

Mechi za Kundi hili ni Jumamosi Juni 10 ambazo ni Kazakstan v Denmark, Poland v Romania na Montenegro v Armenia.

KUNDI F

Kwenye Kundi F, England wapo juu wakiwa na Pointi 13 wakifuata Slovakia Pointi 9, Slovenia 8, Scotalnd 7, Lithuania 5 na mkiani ni Malta wenye 0.

Mechi zao zitachezwa Jumamosi Juni 10 kwa England kuwa Wageni wa Scotaland, Slovenia kuikaribisha Malta na Lithuania kuwa Wenyeji wa Slovakia.

KUNDI G

Spain na Italy zinaongoza zikiwa na Pointi 13 kila mmoja wakifuata Israel wenye 9, Albania 6, Macedonia 3 na mkiani ni Liechtenstein wenye 0.

Kundi G wanacheza Jumapili Juni 11 na Mechi hizo ni Israel v Albania, Macedonia v Spain na Italy v Liechtenstein.

KUNDI H

Belgium wako juu na wana Pointi 13 wakifuata Greece 11, Bosnia and Herzegovina 10, Cyprus na Estonia wana 4 kila mmoja na mkiani ni Gibraltar 0.

Mechi za Kundi H ni Ijumaa Juni 9 ambazo ni Bosnia And Herzegovina v Greece, Estonia v Belgium na ile ya Gibraltar v Cyprus.

KUNDI I

Croatia wanaongoza na wana Pointi 13 na wa Pili ni Iceland wenye 10 wakifuatia Ukraine na Turkey wenye 8 kila mmoja na mkiani ni Finland na Kosovo zenye 1 kila mmoja.

Mechi zao zitapigwa Jumapili Juni 11 na hizo ni Finland v Ukraine, Iceland v Croatia na Kosovo v Turkey.

KOMBE LA DUNIA 2018 – MAKUNDI ULAYA

MSIMAMO:

WC-2018-EURO-TEBO-JUNI

Ratiba:

**Saa za Bongo

Ijumaa Juni 9

21:45 Bosnia And Herzegovina v Greece [Kundi H]

21:45 Netherlands v Luxembourg [Kundi A]

21:45 Belarus v Bulgaria [Kundi A]       

21:45 Latvia v Portugal [Kundi B]

21:45 Sweden v France [Kundi A]        

21:45 Faroe Islands v Switzerland [Kundi B]   

21:45 Estonia v Belgium [Kundi H]       

21:45 Andorra v Hungary [Kundi B]      

21:45 Gibraltar v Cyprus [Kundi H]

Jumamosi Juni 10         

19:00 Slovenia v Malta [Kundi F]

19:00 Scotland v England [Kundi F]

19:00 Azerbaijan v Northern Ireland [Kundi C]

19:00 Kazakstan v Denmark [Kundi E]

21:45 Norway v Czech Republic [Kundi C]

21:45 Poland v Romania [Kundi E]

21:45 Germany v San Marino [Kundi C]

21:45 Lithuania v Slovakia [Kundi F]

21:45 Montenegro v Armenia [Kundi E]

Jumapili Juni 11

19:00 Moldova v Georgia [Kundi D]

19:00 Finland v Ukraine [Kundi I]

19:00 Ireland v Austria [Kundi D]

21:45 Israel v Albania [Kundi G]

21:45 Iceland v Croatia [Kundi I]

21:45 Macedonia v Spain [Kundi G]

21:45 Italy v Liechtenstein [Kundi G]

21:45 Serbia v Wales Kundi D]

21:45 Kosovo v Turkey [Kundi I]