KOMBE LA DUNIA 2018: LIGI VAKESHENI, SAFARI NCHI ZA ULAYA KWENDA FAINALI RUSSIA KUENDELEA ALHAMISI!

>>SIKU HIYO ITALY KUIVAA SPAIN!

WC-RUSSIA2018-LOGOSAFARI ya Nchi za Ulaya kusaka nafasi za kwenda huko Russia Mwaka 2018 kucheza Fainali za Kombe la Dunia inaendelea kuanzia Alhamisi kwa kuchezwa Mechi za Raundi za Pili na za Tatu za Makundi.

Mechi hizi za Kimataifa zimefanya Ligi za Ulaya zisitishwe hadi Wikiendi ya Oktoba 15.

Mechi za Kwanza za Makundi haya ya Bara la Ulaya zilichezwa Mwezi uliopita.

Mabingwa wa Dunia Germany, ambao walianza Kundi C kwa ushindi wa Ugenini kwa kuichapa Norway 3-0, Jumamosi watakuwa Nyumbani kucheza na Czech Republic iliyotoka 0-0 na Northern Ireland.

Nao Mabingwa wa Ulaya Portugal walioanza vibaya Kundi B kwa kuchapwa 2-0 na Switzerland, Alhamisi wako kwao kucheza na Faroe Island.

Switzerland wapo Ugenini kucheza na Hungary iliyotoka 0-0 na Faroe Island.

Mechi ya mvuto mkubwa Alhamisi ni ile ya Kundi G kati ya Wenyeji Italy na Spain.

Timu hizi zilianza Mechi zao za kwanza kwa ushindi kwa Spain kuitwanga 8-0 Liechtenstein na Italy kuichapa 3-1 Israel.

++++++++++++++++++++++++

JE WAJUA?

-Ulaya itakuwa na Nafasi 13 kwenye Fainali za Kombe la Dunia za Mwaka 2018 huko Russia

-Washindi wa Makundi 9 watatinga moja kwa moja Fainali za Kombe la Dunia

-Washindi wa Pili 8 wa Makundi watacheza Mechi za Mchujo kupata Washindi Wanne kwenda Fainali za Kombe la Dunia

++++++++++++++++++++++++

England, ambao wako Kundi F na walianza kwa kuifunga Ugenini 1-0 Slovakia, wapo kwao kucheza na Malta iliyoanza kwa kuchapwa Nyumbani kwao 5-1 na Scotland.

Scotland watacheza Jumamosi wakiwa kwao dhidi ya Lithuania ambayo ilitoka Sare 2-2 na Slovenia ambao nao Siku hiyo hiyo wako kwao kuivaa Slovakia.

Mechi hizi za Kanda ya Ulaya kwa Kipindi hiki zitakamilika Jumanne Oktoba 11.

ULAYA – KOMBE LA DUNIA 2018

**Mechi zote kuanza Saa 3 Dakika 45 Usiku isipokuwa inapotajwa

Alhamisi Oktoba 6

KUNDI D

Austria v Wales                

Moldova v Serbia             

Republic of Ireland v Georgia               

KUNDI G

2145 Italy v Spain            

Liechtenstein v Albania               

Macedonia v Israel           

KUNDI I

Iceland v Finland             

Kosovo v Croatia             

Turkey v Ukraine             

Ijumaa Oktoba 7

KUNDI A

France v Bulgaria             

Luxembourg v Sweden               

Netherlands v Belarus                

KUNDI B

Hungary v Switzerland               

Latvia v Faroe Islands                

Portugal v Andorra           

KUNDI H

Belgium v Bosnia-Herzegovina              

Estonia v Gibraltar           

Greece v Cyprus              

Jumamosi Oktoba 8

KUNDI C

1900 Azerbaijan v Norway          

Germany v Czech Republic          

Northern Ireland v San Marino              

KUNDI E

1900 Armenia v Romania            

1900 Montenegro v Kazakhstan            

Poland v Denmark            

KUNDI F

1900 England v Malta                

Scotland v Lithuania         

Slovenia v Slovakia          

Jumapili Oktoba 9

KUNDI D

1900 Wales v Georgia                

Moldova v Republic of Ireland               

Serbia v Austria               

KUNDI G

1900 Israel v Liechtenstein         

Albania v Spain                

Macedonia v Italy            

KUNDI I

1900 Finland v Croatia               

1900 Ukraine v Kosovo              

Iceland v Turkey              

Jumatatu Oktoba 10

KUNDI A

Belarus v Luxembourg                

Netherlands v France                 

Sweden v Bulgaria            

KUNDI B

Andorra v Switzerland              

Faroe Islands v Portugal             

Latvia v Hungary              

KUNDI H

Bosnia-Herzegovina v Cyprus                

Estonia v Greece              

Gibraltar v Belgium           

Jumanne Oktoba 11

KUNDI C

Czech Republic v Azerbaijan                 

Germany v Northern Ireland                 

Norway v San Marino                 

KUNDI E

1900 Kazakhstan v Romania                 

Denmark v Montenegro              

Poland v Armenia             

KUNDI F

Lithuania v Malta             

Slovakia v Scotland          

Slovenia v England  

SERIE A: MABINGWA JUVE WAPAA KILELENI KWA BAO 3 DAKIKA 5!

JUVE-TRAININGMABINGWA wa Serie A huko Italy, Juventus, hii Leo walihitaji hadi Dakika ya 65 na kutumia Dakika 5 tu kuitwanga Empoli Ugenini huko Stadio Carlo Castellani Bao 3-0.

Juve, ambao Kati-Wiki waliinyuka Dinamo Zagreb 4-0 kwenye UEFA CHAMPIONZ LIGI, Leo walitinga bila ya Wachezaji wao Medhi Benatia, Daniele Rugani, Kwadwo Asamoah na Claudio Marchisio, lakini Bao za Paulo Dybala na 2 za Gonzalo Higuain za Dakika za 65, 67 na 70 zilitosha kuwapa ushindi dhidi ya Empoli ambayo mara ya mwisho kuifunga Juve kwenye Ligi ni Aprili 1999.

Matokeo haya yanawafanya Juve waongoze Ligi wakiwa Pointi 4 mbele ya Timu ya Pili Napoli huku zote zikiwa zimecheza Mechi 7 na Juve wana Pointi 18.

VIKOSI:

Empoli: Skorupski; Zambelli, Cosic, Bellusci, Pasqual; Tello (Mchedlidze 67), Mauri, Croce; Krunic (Diousse 72); Pucciarelli, Maccarone (Marilungo 59)
Juventus: Buffon; Barzagli, Bonucci, Chiellini; Cuadrado, Khedira (Lemina 61), Hernanes, Pjanic (Sturaro 82), Alex Sandro; Higuain, Dybala (Pjaca 73)
REFA: Mazzoleni

SERIE A

Matokeo

Jumapili Oktoba 2

Empoli 0 Juventus 3

Cagliari 2 Crotone 1

Atalanta 1 Napoli 0 

Bologna 0 Genoa 1 

Sampdoria 1 Palermo 1    

Jumamosi Oktoba 1

Pescara 0 Chievo 2 

Udinese 0 Lazio 3    

EUROPA LIGI: MAN UNITED YASHINDA!

MANUNITED-IBRA-EUROPAMAN UNITED wameifunga Zorya Luhansk ya Ukraine 1-0 katika Mechi yao ya pili ya Kundi A la UEFA EUROPA LIGI.

Ushindi huu umeiweka Man United kwenye Reli baada ya kupoteza Mechi yao ya kwanza ya Kundi A huko Rotterdam walipofungwa na Feyenoord 1-0.

Bao la ushindi la Man United lilifungwa Dakika ya 69 kwa Kichwa na Zlatan Ibrahimovic kufuatia Krosi ya Fulbeki Fosu-Mensah kuunganishwa fyongo na Wayne Rooney na Mpira kudunda juu na Ibrahimovi kuumalizia.

Bao hilo lilikuja Dakika 2 tu baada ya Rooney kuingizwa Uwanjani kumbadili Jesse Lingard.

Kwenye Mechi nyingine ya Kundi A iliyochezwa huko Uturuki, Fenerbahce iliitungua Feyenoord 1-0.

Mechi inayofuata kwa Man United ni Oktoba 20 na Fenerbahce Uwanjani Old Trafford.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++

MAN UNITED – Mechi zao za Kundi A:

**Saa za Bongo

MD 1 – Alhamisi Sep 15 – Feyenoord 0 Man United 1

MD 2 – Alhamisi Sep 29 22:05 –  Man United 1 Zorya Luhansk 0

MD 3 – Alhamisi Okt 20 22:05 – Man United v Fenerbahce SK

MD 4 – Alhamisi Okt 27 2000 –  Fenerbahce SK v Man United

MD 5 – Alhamisi Nov 24 2305 – Man United v Feyenoord

MD 6 – Alhamisi Des 8 2100 –  Zorya Luhansk v Man United

++++++++++++++++++++++++++++++++++++

VIKOSI:

Man United: Romero; Fosu-Mensah [Martial, 74’], Bailly, Smalling, Rojo; Fellaini, Pogba; Lingard [Rooney, 67’], Mata [Young, 74’], Rashford; Ibrahimovic.

Akiba: Johnstone, Carrick, Schneiderlin, Young, Martial, Memphis,Rooney

Zorya Luhansk: Shevchenko; Sivakov, Chaykovsky, Kamenyuka, Petriak, Kulach [Melo, 60’], Forster, Karavaev, Ljubenovic [Lipartia. 76’], Grechyshkin, Sobol

Akiba: Chuvayev, Sukhotsky, Gordiyenko, Lipartia, Paulinho, Opanassenko, Chercher

REFA: O Greinfeld (Israel)

UEFA EUROPA LIGI

Matokeo:

Alhamisi Septemba 29

GABALA 2 MAINZ 3 Kundi C

ASTANA 0 YOUNG BOYS 0 Kundi B

AJAX 1 STANDARD LIÈGE 0 Kundi G

CELTA 2 PANATHINAIKOS 0 Kundi G

GENT 2 KONYASPOR 0 Kundi H

SHAKHTAR DONETSK 2 BRAGA 0 Kundi H

SCHALKE 3 SALZBURG 1Kundi I

KRASNODAR 5 NICE 2 Kundi I

FIORENTINA 5 QARABAĞ 1 Kundi J

LIBEREC 1 PAOK 2 Kundi J

SPARTA PRAHA 3 INTERNAZIONALE 1 Kundi K

H. BEER-SHEVA 0 SOUTHAMPTON 0 Kundi K

ZÜRICH 2 OSMANLISPOR 1 Kundi L

STEAUA 1 VILLARREAL 1 Kundi L

ST-ÉTIENNE 1 ANDERLECHT 1 Kundi C

ZENIT 5 AZ 0 Kundi D

DUNDALK 1 M. TEL-AVIV 0 Kundi D

AUSTRIA WIEN 0 PLZEŇ 0 Kundi E

ROMA 4 ASTRA 0 Kundi E

ATHLETIC 1 RAPID WIEN 0 Kundi F

GENK 3 SASSUOLO 1 Kundi F

FENERBAHÇE 1 FEYENOORD 0 Kundi A

MAN UNITED 1 ZORYA 0 Kundi A

OLYMPIACOS 0 APOEL 1 Kundi B

TAREHE MUHIMU

Droo

26/08/16: Makundi

12/12/16: Raundi ya Mtoano ya Timu 32

24/02/17: Raundi ya Mtoano ya Timu 16

17/03/17: Robo Fainali

Makundi

15/09/16: Mechidei 1

29/09/16: Mechidei 2

20/10/16: Mechidei 3

03/11/16: Mechidei 4

24/11/16: Mechidei 5

08/12/16: Mechidei 6

16/02/17: Raundi ya Mtoano ya Timu 32, Mechi za Kwanza

23/02/17: Raundi ya Mtoano ya Timu 32, Marudiano

09/03/17: Raundi ya Mtoano ya Timu 16, Mechi za Kwanza

16/03/17: Raundi ya Mtoano ya Timu 16, Marudiano

13/04/17: Robo Fainali, Mechi za Kwanza

20/04/17: Robo Fainali, Marudiano

04/05/17: Nusu Fainali, Mechi za Kwanza

11/05/17: Nusu Fainali, Marudiano

24/05/17: Fainali (Friends Arena, Solna, Stockholm, Sweden)

EUROPA LIGI: MAN UNITED ALHAMISI KUCHEZA NA ZORYA NDANI YA OLD TRAFFORD!

EUROPA-LIGIManchester United watakuwa Enyeji wa Klabu ya Ukraine Zorya Luhansk huko Old Trafford
Alhamisi Usiku kwenye Mechi yao ya pili ya Kundi A la UEFA EUROPA LIGI.
Wiki 2 zilizopita Man United walicheza.Mechi yao ya kwanza ya Kundi A Ugenini huko Rotterdam, Holland na kufungwa 1-0 na Feyenoord.
Kwenye kipigo hicho, Nahodha wa Man United Wayne Rooney  hakuwemo Kikosini na kwenye Mechi yao iliyopita ya EPL, Ligi Kuu England ambayo waliwatwanga Mabingwa wa England Leicester City Rooney alikuwa Benchi na kuingizwa zikisalia Dakika 7 tu.
==========
JE WAJUA?
-Ikiwa Rooney atacheza Mechi hii na Zorya na kufunga Bao, basi atafungana na Ruud van Nistelrooy kwa wote kuwa na Goli 37 na wote kuwa ndio Wafungaji Bora wa Man United kwenye Mashindano ya Klabu Barani Ulaya.
==========
 Kwenye Mechi hii Man United itamkosa Straika wao Zlatan Ibrahimovic lakini Henrikh Mkhitaryan amerejea Kikosini baada kukosa Mechi 4 akiuguza Paja lake.
Zorya, ambao wapo Nafasi ya Pili kwenye Ligi ya Ukraine, walitoka Sare 1-1 na Fenerbahce katika Mechi yao ya kwanza ya Kundi A.
Mechi nyingine ya Kundi A ni huko Instanbul, Turkey kati ya Fenerbahce na Feyenoord inayoongozwa na Kepteni Dirk Kuyt, Mchezaji wa zamani wa Liverpool, alieichezea Fenerbahce kwa Miaka Mitatu hadi 2015.
 Klabu nyingine ya England inayocheza EUROPA LIGI ni Southampton iliyoanza Kundi K kwa ushindi wa Nyumbani wa 3-0 dhidi ya Sparta Prague.
Alhamisi Southampton wapo Ugenini huko Israel kucheza na Hapoel Beer-Sheva.
 Nayo Timu ya Straika wa Tanzania Mbwana Samatta, Genk, wako kwao huko Belgium kucheza na Sassuolo ya Italy ambayo iliinyuka Athletic Bilbao ya Spain 3-0 katika Mechi ya Kwanza ya Kundi F.
Kwenye Mechi yao ya kwanza, Genk walifungwa Ugenini 3-2 na Rapid Vienna ya Austria.
UEFA EUROPA LIGI
Ratiba
Alhamisi Septemba 29
**Saa za Bongo
1800 GABALA v MAINZ [8KM Stadium Baku] Kundi C
1800 ASTANA v YOUNG BOYS [Astana Arena Astana[ Kundi B]
2000 AJAX v  STANDARD LIÈGE [Amsterdam ArenA Amsterdam] Kundi G
2000 CELTA v PANATHINAIKOS [Balaídos Vigo] Kundi G
2000 GENT v  KONYASPOR [KAA Gent Stadium Ghent] Kundi H
2000 SHAKHTAR DONETSK v BRAGA [Arena Lviv Lviv]
2000 SCHALKE v SALZBURG [Arena AufSchalke Gelsenkirchen] Kundi I
2000 KRASNODAR v NICE [Kuban Krasnodar] Kundi I
2000 FIORENTINA v QARABAĞ [Stadio Artemio Franchi Florence] Kundi J
2000 LIBEREC v PAOK [U Nisy Liberec] Kundi J
2000 SPARTA PRAHA v INTERNAZIONALE [Generali Arena Prague] Kundi K
2000 H. BEER-SHEVA v SOUTHAMPTON [Turner Stadium Beer Sheva] Kundi K
2000 ZÜRICH v OSMANLISPOR [Stadion Letzigrund Zurich] Kundi L
2000 STEAUA v VILLARREAL [Arena Națională Bucharest] Kundi L
2205 ST-ÉTIENNE v ANDERLECHT [Stade Geoffroy Guichard Saint-etienne] Kundi C
2205 ZENIT v AZ [Stadion Petrovskiy St. Petersburg] Kundi D
2205 DUNDALK  v M. TEL-AVIV [Tallaght Stadium Dublin] Kundi D
2205 AUSTRIA WIEN v PLZEŇ [Ernst-Happel-Stadion Vienna] Kundi E
2205 ROMA v ASTRA [Stadio Olimpico Rome] Kundi E
2205 ATHLETIC v RAPID WIEN [Estadio de San Mamés Bilbao] Kundi F
2205 GENK v SASSUOLO [KRC Genk Arena Genk] Kundi F
2205 FENERBAHÇE v FEYENOORD [Şükrü Saracoğlu Istanbul] Kundi A
2205 MAN UNITED v ZORYA [Old Trafford Manchester] Kundi A
2205 OLYMPIACOS v APOEL [Stadio Georgios Karaiskakis Piraeus] Kundi B

JOE HART SHUJAA TORINO IKIIBWAGA AS ROMA MARA YA KWANZA BAADA MIAKA 26!

HART-TORINOKOCHA wa Torino Sinisa Mihajlovic anaamini ujio wa Kipa wa England Joe Hart umeanza kuwapa manufaa baada ya kufanikiwa kushinda Mechi ya Nyumbani kwao ya Serie A dhidi ya AS Roma kwa mara ya kwanza baada ya Miaka 26.
Jana Hart alimudu kumzuia Edin Hazard waliekuwa nae Klabu moja huko England, Man City, kila wakati Torino ikiichapa AS Roma 3-1 ndani ya Stadio Olimpico.
Bao za Mechi hiyo zilifungwa na Iago Falque, Mchezaji wa Mkopo kutoka AS Roma, aliepiga Bao 2 na Andrea Belotti wakati lile la Roma kufungwa kwa Penati na Mkongwe Francesco Totti likiwa ni Bao lake la 250 kwenye Serie A akibakisha Siku 2 tu kutimiza Miaka 40.
Kocha Mihajlovic aneeleza: "Tulimsaini Hart kwa ajili ya ari yake, morali na uzoefu wake. Ni Mtu mwema na Mchezaji wa kweli wa kulipwa wa Kimataifa mwenye mvuto mkubwa. Kuwepo kwake kunaifanya Timu ijiamini zaidi!"
Hart, mwenye Miaka 29, alitua Torino mwishoni mwa Agosti kwa Mkopo akitokea Man City ambako Meneja Mpya Pep Guardiola alimtema.